You are currently viewing ਸੰਤਾਂ ਦੀ ਇਤਿਹਾਸਕ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ 24 ਨੂੰ ਪੁੱਜੇਗੀ ਕਪੂਰਥਲਾ
TV9

ਸੰਤਾਂ ਦੀ ਇਤਿਹਾਸਕ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ 24 ਨੂੰ ਪੁੱਜੇਗੀ ਕਪੂਰਥਲਾ

ਸੰਤਾਂ ਦੀ ਇਤਿਹਾਸਕ ਸਾਂਝ ਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ 24 ਨੂੰ ਪੁੱਜੇਗੀ  ਕਪੂਰਥਲਾ
-25 ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀ ਸਤਿਆਨਾਰਾਇਣ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਸੰਤਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਵਚਨ ਹੋਣਗੇ।
ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ ਕਪੂਰਥਲਾ-ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਦਭਾਵਨਾ ਅਤੇ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਦੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਦੇ ਪ੍ਰਚਾਰ ਪ੍ਰਸਾਰ ਲਈ ਸੰਤ ਸਮਾਜ ਵੱਲੋਂ 19 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਸਮਰਸਤਾ ਸਦਭਾਵਨਾ ਯਾਤਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।
ਮਹਾਨ ਸੰਤ ਮੀਰਾਬਾਈ ਦੇ ਜਨਮ ਅਸਥਾਨ ਮੇਰਟਾ ਰਾਜਸਥਾਨ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਇਹ ਇਤਿਹਾਸਕ ਸਾਂਝ ਯਾਤਰਾ 24 ਰਾਤ ਨੂੰ ਕਪੂਰਥਲਾ ਪਹੁੰਚੇਗੀ। ਸੰਤਾਂ ਦੀ ਇਸ ਸਦਭਾਵਨਾ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਰਾਤ ਦੇ ਠਹਿਰਨ ਆਦਿ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਨ ਲਈ ਉੱਘੇ ਨਗਰ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਕੋ-ਕਨਵੀਨਰ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਨਰੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਦਫ਼ਤਰ ਜਾਲੌਖਾਨਾ ਵਿਖੇ ਹੋਈ |
ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਨਰੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਸੰਤਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਬਾਰੇ ਵਿਸਥਾਰ ਨਾਲ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਚਾਨਣਾ ਪਾਇਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਅੰਦਰ ਸਮਾਜ ਦੇ ਲੋਕ ਜਾਤ-ਪਾਤ, ਊਚ-ਨੀਚ ਆਦਿ ਦਾ ਭੇਦ ਕਰਕੇ ਇਕ ਦੂਜੇ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋ ਕੇ ਪੜ੍ਹ ਰਹੇ ਹਨ। ਜੋ ਕਿ ਗੰਭੀਰ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਇਹ ਕੌਮ ਦੀ ਏਕਤਾ, ਸਦਭਾਵਨਾ ਅਤੇ ਸਦਭਾਵਨਾ ਲਈ ਕੋਈ ਸ਼ੁੱਭ ਸੰਕੇਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਅਣਹੋਂਦ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਸਾਡਾ ਸਮਾਜ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸ਼ਰਧਾ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜਿਸ ਦਾ ਮੌਕਾਪ੍ਰਸਤ ਤਾਕਤਾਂ ਆਪਣੇ ਵਿਸਥਾਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਫਾਇਦਾ ਉਠਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਗੰਭੀਰ ਮਸਲੇ ਦੇ ਹੱਲ ਲਈ ਸੰਤ ਸਮਾਜ ਦੀਆਂ ਮਹਾਨ ਸ਼ਖ਼ਸੀਅਤਾਂ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਲਈ ਇਹ ਯਾਤਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਤਾਂ ਜੋ ਅਸੀਂ ਆਪਸ ਵਿੱਚ ਵਿਤਕਰਾ ਛੱਡ ਕੇ ਇੱਕ ਧਾਗੇ ਵਿੱਚ ਬੱਝੀਏ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਫੈਲਾਉਣ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਸਮਰਸਤਾ ਸਦਭਾਵਨਾ ਯਾਤਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡਾ ਸਮਾਜ ਮੁੜ ਇੱਕ ਮੰਚ ‘ਤੇ ਆਵੇ ਅਤੇ ਇੱਕ ਤਾਕਤ ਵਜੋਂ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਦੀ ਉੱਨਤੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਬਣਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾ ਸਕੇ। ਕਈ ਵਿਤਕਰੇ ਕਰਕੇ ਸਮਾਜ ਦਾ ਵੰਡਿਆ ਰਹਿਣਾ ਤਰਕਸੰਗਤ ਨਹੀਂ ਹੈ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਇਸ ਸਦਭਾਵਨਾ ਸਮਰਸਤਾ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਸਵਾਗਤ ਲਈ 24 ਨਵੰਬਰ ਦੀ ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ ਕਪੂਰਥਲਾ ਪੁੱਜਣ ਵਾਲੇ ਸੰਤਾਂ ਦੇ ਸੁਆਗਤ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਰਾਤ ਠਹਿਰਨ ਆਦਿ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸੁਭਾਸ਼ ਮਕਰੰਦੀ, ਯੱਗਿਆਦੱਤ ਐਰੀ, ਅਸ਼ੋਕ ਗੁਪਤਾ, ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਕਪੂਰ ਚੰਦ ਥਾਪਰ, ਸੁਰਿੰਦਰ ਪਾਸੀ, ਦੀਪਕ ਮਰਵਾਹਾ, ਵਿਕਾਸ ਬਜਾਜ, ਵਿਕਾਸ ਸ਼ਾਸਤਰੀ, ਸੰਜੀਵ ਕੁਮਾਰ, ਰਾਜੇਸ਼ ਪਾਸੀ ਅਤੇ ਅਸ਼ੋਕ ਸਿੰਘ ਭਰਤ ਆਦਿ ਨੇ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕੀਤੀ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਜਲੰਧਰ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਯਾਤਰਾ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਸੁਸ਼ੀਲ ਸੈਣੀ ਨੇ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪੜਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਚਾਨਣਾ ਪਾਇਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਯਾਤਰਾ 19 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਮਹਾਨ ਸੰਤ ਪਰੰਪਰਾ ਦੀ ਰਾਖੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਮੀਰਾਬਾਈ ਦੇ ਜਨਮ ਸਥਾਨ ਮੇਰਟਾ ਰਾਜਸਥਾਨ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ। ਜੋ ਕਿ ਬੀਕਾਨੇਰ, ਅਬੋਹਰ, ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ, ਸ਼੍ਰੀ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ, ਪਠਾਨਕੋਟ, ਜਲੰਧਰ, ਕਪੂਰਥਲਾ, ਬਠਿੰਡਾ, ਪਟਿਆਲਾ, ਸ਼੍ਰੀ ਖੁਰਾਲਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਜੀ, ਲੁਧਿਆਣਾ ਆਦਿ ਥਾਵਾਂ ਤੋਂ ਲੰਘ ਕੇ 29 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਫਗਵਾੜਾ ਵਿਖੇ ਵਿਸ਼ਰਾਮ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਭਾਸ਼ ਮਕਰੰਦਦੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 25 ਦੀ ਸਵੇਰ ਨੂੰ ਸੰਤਾਂ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸ਼੍ਰੀ ਸਤਿਆਨਾਰਾਇਣ ਮੰਦਿਰ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤੇ ਅਤੇ ਇਸ ਫੇਰੀ ਦੇ ਮਕਸਦ ਅਤੇ ਆਪਸੀ ਸਦਭਾਵਨਾ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੀ ਲੋੜ ਬਾਰੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੇ | ,ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਇੱਕਸੁਰਤਾ ਅਤੇ ਸਦਭਾਵਨਾ ਵਾਲੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਯਾਤਰਾ ਆਪਣੇ ਅਗਲੇ ਅੱਡੇ ਬਠਿੰਡਾ ਵੱਲ ਵਧੇਗੀ।