You are currently viewing ਸ਼੍ਰੀ ਆਸ਼ੂਤੋਸ਼ ਮਹਾਰਾਜ ਮੈਡੀਕਲ ਸੈਂਟਰ ਦੀ ਸਰਪ੍ਰਸਤੀ ਹੇਠ ਰਈਆ ਵਿਖੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਆਯੁਰਵੈਦਕਿ ਕੈਂਪ
ਮੈਡੀਕਲ ਕੈਂਪ

ਸ਼੍ਰੀ ਆਸ਼ੂਤੋਸ਼ ਮਹਾਰਾਜ ਮੈਡੀਕਲ ਸੈਂਟਰ ਦੀ ਸਰਪ੍ਰਸਤੀ ਹੇਠ ਰਈਆ ਵਿਖੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਆਯੁਰਵੈਦਕਿ ਕੈਂਪ

ਸ਼੍ਰੀ ਆਸ਼ੂਤੋਸ਼ ਮਹਾਰਾਜ ਮੈਡੀਕਲ ਸੈਂਟਰ ਦੀ ਸਰਪ੍ਰਸਤੀ ਹੇਠ ਰਈਆ ਵਿਖੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਆਯੁਰਵੈਦਕਿ ਕੈਂਪ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ)- ਦਿਵਿਆ ਜਿਯੋਤੀ ਜਾਗਰਿਤੀ ਸੰਸਥਾਨ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਸ਼੍ਰੀ ਆਸ਼ੂਤੋਸ਼ ਮਹਾਰਾਜ ਮੈਡੀਕਲ ਸੈਂਟਰ ਦੀ ਸਰਪ੍ਰਸਤੀ ਹੇਠ ਮਾਤਾ ਜਮਨਾ ਦੇਵੀ ਮੰਦਰ, ਦਿਵਿਆ ਜਯੋਤੀ ਜਾਗ੍ਰਿਤੀ ਸੰਸਥਾਨ, ਸਤਿਸੰਗ ਆਸ਼ਰਮ ਰਈਆ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿਖੇ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਲ ਆਯੁਰਵੈਦਕਿ ਕੈਂਪ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ।

ਦਿਵਿਆ ਜਿਓਤੀ
ਦਿਵਿਆ ਜਿਓਤੀ

ਜਿਸ ਵਿਚ ਸਰਦਾਰ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਮੰਨਾ (ਸਾਬਕਾਵਧਿਾਇਕ), ਅਮਤਿ ਸ਼ਰਮਾ (ਨਗਰ ਪੰਚਾਇਤ ਰਈਆ) ਨੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ।ਇਸ ਕੈਂਪ ਵਿਚ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਪਤਵੰਤੇ, ਰੌਬਿਨਨ ਮਾਨ (ਕੌਂਸਲਰ), ਰਾਮ ਲੁਹਾਨੀਆ (ਕੌਂਸਲਰ), ਰਜਿੰਦਰ ਬਿੱਟਾ (ਕੌਂਸਲਰ), ਜਸਬੀਰ ਸਿੰਘ ਫੌਜੀ (ਕੌਂਸਲਰ) ਸੰਜੀਵ ਭੰਡਾਰੀ (ਸਮਾਜ ਸੇਵਕ), ਰਜਿੰਦਰ ਧੀਰ ਜੀ (ਸਟੇਟ ਮੈਂਬਰ ਭਾਜਪਾ), ਐਡਵੋਕੇਟ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸ਼ਾਮਲਸਨ।ਰਾਣਾ (ਜ਼ਿਲਾ ਲੀਗਲਸੈੱਲਭਾਜਪਾ), ਜਤਿੰਦਰ ਧੀਰ (ਸਮਾਜਸੇਵਕ), ਬਲਜੀਤ ਸਿੰਘ (ਸਮਾਜ ਸੇਵਕ), ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਚੀਮਾ (ਅਕਾਲੀਆਗੂ), ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ (ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ) ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਡਾਕਟਰ ਪਰਮਿੰਦਰ ਮੌਦਗਲਿ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੋਵਿਡ 19 ਦੇ ਪ੍ਰਕੋਪ ਕਾਰਨ ਸਮੁੱਚੀ ਮਨੁੱਖ ਜਾਤੀ ਦੁਖੀਹੈ।ਆਯੁਰਵੈਦ ਆਯੁਰਵੈਦ ਦੀ ਦਵਾਈ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਰੀਰ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧਕ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਅਤੇ ਇੱਕ ਸਿਹਤਮੰਦ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਸਿਹਤ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਬਿਮਾਰੀ ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ ਇਲਾਜ ਨਾਲੋਂ ਬਿਹਤਰ ਹੈ। ਆਯੁਰਵੈਦ ਦਵਾਈ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਸਰੀਰ ਵਿਚੋਂ ਰੋਗਾਂ ਅਤੇ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ਟ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਜੜ ਤੋਂ ਇਲਾਜ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਭਵਿੱਖ ਵਿਚ ਬਿਮਾਰੀ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ। ਕੈਂਪ ਦੌਰਾਨ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਲਈ ਵਰਤੀਆਂ ਜਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਾਵਧਾਨੀਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਆਿ ਗਿਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਕੋਰੋਨਾ ਬਾਰੇ ਵਧੇਰੇ ਗੰਭੀਰਤਾ ਲੈਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਬਲਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਖਤਰਨਾਕ ਰੂਪ ਵਿਚ ਫੈਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰੀਰਕ ਦੂਰੀ ਅਤੇ ਮਾਸਕ ਵਰਗੀਆਂ ਸਾਵਧਾਨੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਜੜੀ, ਬੂਟੀਆਂ ਤੋਂ ਤਿਆਰ ਆਯੁਰਵੈਦਕ ਦਵਾਈਆਂ ਲੈਣਾ ਜੋ ਸਰੀਰ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧਕ ਸ਼ਕਤੀ ਵਧਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਵੀ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਸ਼੍ਰੀ ਆਸ਼ੂਤੋਸ਼ ਮਹਾਰਾਜ ਮੈਡੀਕਲ ਸੈਂਟਰ ਨੂਰਮਹਲਿ ਦੇ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਵੈਦਾ, ਡਾ। ਪਰਮਿੰਦਰ ਮੋਡਮਿਲ , ਡਾ. ਜੈਪ੍ਰਕਾਸ਼  ਵੈਦ ਆਸਲੋਕ ਭਾਰਤੀ ਡਾ. ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ।ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੈਂਪ ਵਿਚ ਸ਼ੂਗਰ ਅਤੇ ਬਲੱਡ ਟੈਸਟ ਕੀਤੇ ਗਏ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ੂਗਰ, ਹਾਈਬਲੱਡਪ੍ਰੈਸ਼ਰ, ਬਵਾਸੀਰ, ਅਤੇ ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਵਰਗੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਲਈ ਦਵਾਈਆਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ।

ਇਸ ਕੈਂਪ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ਤੇ ਸਵਾਮੀ ਰਣਜੀਤਾਨੰਦ ਜੀ, ਸਵਾਮੀ ਗੁਰਸ਼ਰਾਨੰਦ ਜੀ, ਅਤੇ ਸ਼ਾਖਾ ਮੁਖੀ ਸਾਧਵੀ ਸੰਦੀਪ ਭਾਰਤੀ ਜੀ ਨੇ ਆਏ ਹੋਏ ਮਹਿਮਾਨਾਂ, ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਅਤੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ।