You are currently viewing ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਤਿਉਹਾਰ 2021 ਘਰ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵੈਬਕਾਸਟ ਵੇਖੋ – ਸੰਭਵਾਮੀ ਯੁਗੇ ਯੁਗੇ

ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਤਿਉਹਾਰ 2021 ਘਰ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵੈਬਕਾਸਟ ਵੇਖੋ – ਸੰਭਵਾਮੀ ਯੁਗੇ ਯੁਗੇ

ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਤਿਉਹਾਰ 2021 ਘਰ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵੈਬਕਾਸਟ ਵੇਖੋ – ਸੰਭਵਾਮੀ ਯੁਗੇ ਯੁਗੇ

  ਜਲੰਧਰ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ)- ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਭਿਆਨਕ ਹਾਲਾਤਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਆਓ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ positive energy ਨਾਲ ਪੋਸ਼ਣ ਦੇਈਏ , ।ਗੁਰੂਦੇਵ ਸਰਵ ਸ਼੍ਰੀ ਆਸ਼ੂਤੋਸ਼ ਮਹਾਰਾਜ ਜੀ ਦੁਆਰਾ ਸਥਾਪਤ ਅਤੇ ਸੰਚਾਲਿਤ ਦਿਵਿਆ ਜਯੋਤੀ ਜਾਗ੍ਰਤੀ ਸੰਸਥਾਨ (ਡੀਜੇਜੇਐਸ) ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ 2021 ਦੇ ਮੌਕੇ ” ਸੰਭਵਾਮੀ ਯੁਗੇ ਯੁਗ ” ਦੇ ਵਿਸ਼ੇ ‘ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਮਾਜਿਕ, ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਅਤੇ ਅਧਿਆਤਮਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕਰਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਵਾਮੀ ਸੱਜਣਾਨੰਦ ਜੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਡੀਜੇਜੇਐਸ ਯੂਟਿਊਬ ਚੈਨਲ ‘ਤੇ 29 ਅਤੇ 30 ਅਗਸਤ 2021 ਨੂੰ ਦੋ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਭਾਗ I-29 ਅਗਸਤ 2021 ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 10-11: 30 ਵਜੇ ਅਤੇ 9-10: 30 ਵਜੇ; ਭਾਗ II – 30 ਅਗਸਤ 2021 ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ ਤੋਂ ਦੁਪਹਿਰ 12 ਵਜੇ ਤੱਕ. ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ 9 ਵਜੇ ਤੋਂ 12 ਵਜੇ ਤੱਕ ਸਮੁੱਚਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਜੋ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦੀ ਵਿਸ਼ਾਲ ਆਰਤੀ ਨਾਲ ਸਮਾਪਤ ਹੋਵੇਗਾ।

 ਡੀਜੇਜੇਐਸ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਤਿਉਹਾਰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਸਿਰਫ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਾ ਝਾਂਕੀ, ਮਟਕੀ ਫੋਡ ਲੀਲਾ ਅਤੇ ਭਜਨ ਸੰਕੀਰਤਨਾ ਆਦਿ ਤੱਕ ਸੀਮਿਤ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਰੋਮਾਂਚਕ ਨਾਚ-ਨਾਟਕਾਂ, ਸੰਗੀਤਕ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਗਿਆਨਵਾਨ ਅਧਿਆਤਮਕ ਭਾਸ਼ਣਾਂ ਦਾ ਅਨੋਖਾ ਮੇਲ ਹੈ. ਬ੍ਰਹਮ ਗੁਰੂ ਸ਼੍ਰੀ ਆਸ਼ੂਤੋਸ਼ ਮਹਾਰਾਜ ਜੀ ਦੇ ਧਰਮ ਸ਼ਾਸਤਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨਾਚ ਨਾਟਕ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੁਆਪਰ ਯੁਗ ਵਿੱਚ ਲੈ ਜਾਣਗੇ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਗੁਰੂਦੇਵ ਦੇ ਧਰਮ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਸੰਨਿਆਸੀ ਚੇਲਿਆਂ ਦੁਆਰਾ ਅਧਿਆਤਮਕ ਭਾਸ਼ਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਸਦੀਵੀ ਗਿਆਨ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਗੇ. ਲੀਲਾਸ, ਜੋ ਕਿ ਅੱਜ ਦੇ ਸਮਾਜਕ ਮਾਹੌਲ ਵਿੱਚ. ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗਾ ਕਿ ਕੀ ਇਹ ਉਪਯੋਗੀ ਹੈ। 

 ਡੀਜੇਜੇਐਸ ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਇਹ ਤਿਉਹਾਰ ਹਰ ਸਾਲ ਮਨਾਉਂਦਾ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਨਾ ਸਿਰਫ ਆਪਣੀ ਬਾਹਰੀ ਦਿੱਖ ਵਿੱਚ ਬਲਕਿ ਇਸਦੀ ਅਸਲ ਭਾਵਨਾ ਵਿੱਚ. ਇਸ ਵਿਸ਼ਾਲ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਲੱਖਾਂ ਦਰਸ਼ਕ ਹਿੱਸਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਡੀਜੇਜੇਐਸ ਦੇ ਨੁਮਾਇੰਦੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪ੍ਰਤੀ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਮਿਥਿਹਾਸ ਅਤੇ ਗਲਤ ਧਾਰਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀਮਦ ਭਗਵਤ ਗੀਤਾ – ਬ੍ਰਹਮਗਿਆਨ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਅਧਿਆਤਮਿਕਤਾ ਦੇ ਪ੍ਰਯੋਗਾਤਮਕ ਵਿਗਿਆਨ ਤੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਉਣ ਦੇ ਲਈ, ਗੁਰੂਦੇਵ ਸਰਵ ਸ਼੍ਰੀ ਆਸ਼ੂਤੋਸ਼ ਮਹਾਰਾਜ ਜੀ ਖੁਦ. ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨੂੰ ਰੂਪ ਦਿੱਤਾ। 

 ‘ਸਮਭਵਾਮੀ ਯੁਗੇ ਯੁਜ’ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਸ਼੍ਰੀਮਦ ਭਾਗਵਤ ਗੀਤਾ ਵਿੱਚ ਵਰਣਨ ਕੀਤੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸੱਜਣਾਂ ਦੀ ਭਲਾਈ ਅਤੇ ਦੁਸ਼ਟਾਂ ਦੇ ਨਾਸ਼ ਲਈ ਧਰਤੀ ‘ਤੇ ਰੱਬ ਦੇ ਅਵਤਾਰ ਦੇ ਵਿਆਪਕ ਐਲਾਨ’ ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਹੈ। ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਅਵਤਾਰ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪਹਿਲੂਆਂ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮਨੁੱਖੀ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀਮਦ ਭਾਗਵਤ ਗੀਤਾ ਦੇ ਸਾਰ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਏਗਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰੇਗਾ। 

 ਡੀਜੇਜੇਐਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀਆਂ ਵੱਖੋ ਵੱਖਰੀਆਂ ਵਿਲੱਖਣਤਾਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ, ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਅਤੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਯੋਗ ਇੱਕ ਸਵੈਸੇਵਕਤਾ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਹੈ [ਸੇਵਾ ਭਾਵਨਾ]. ਇਹ ਵਿਸ਼ਾਲ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨਾਮ, ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਅਤੇ ਪੈਸਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਏ ਗਏ ਸਿਖਲਾਈ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਬਲਕਿ ਸ਼੍ਰੀ ਆਸ਼ੂਤੋਸ਼ ਮਹਾਰਾਜ ਜੀ ਦੇ ਨਿਰਸਵਾਰਥ ਅਤੇ ਈਸ਼ਵਰਵਾਦੀ ਨੌਜਵਾਨ ਚੇਲਿਆਂ ਦੁਆਰਾ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਜੋ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਭਾਵਨਾ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਹੈ – ਓਮ ਆਪਨੇ ਗੁਰੂਦੇਵ ਸ਼੍ਰੀ ਦੇ ਚਰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਨਾ। 

 ਇਵੈਂਟ ਕਿਸੇ ਖਾਸ ਉਮਰ ਸਮੂਹ ਤੱਕ ਸੀਮਿਤ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਸਾਰੇ ਉਮਰ ਸਮੂਹਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਣਾ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਇਹ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਬਚਾਉਣ ਵਾਲੀ ਰਹੱਸਮਈ ਅਧਿਆਤਮਕ ਸਿੱਖਿਆਵਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸਮਾਗਮ ਦਾ ਅਨੰਦ ਲੈਣ ਲਈ, ਹੁਣ DJJS ਯੂਟਿਊਬ ਚੈਨਲ www.youtube.com/djjsworld ਦੇ ਗਾਹਕ ਬਣੋ।