You are currently viewing “ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ” ਨੇ ਪਾ ਲਿਆ “ਸੱਪਾਂ ਦੀ ਬਰਮੀ” ਵਿੱਚ ਹੱਥ! 

“ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ” ਨੇ ਪਾ ਲਿਆ “ਸੱਪਾਂ ਦੀ ਬਰਮੀ” ਵਿੱਚ ਹੱਥ! 

ਬਣਾਈਆਂ ਫਰਜ਼ੀ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤਾਂ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਵਾਲਿਆਂ ਦਿੱਤਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਠੋਕਵਾਂ ਜਵਾਬ । ਪੜੋ ਪੈ੍ਸਨੋਟ👇👇👇👇

*ਹਨੇਰਾ ਅਖਬਾਰ ਦੇ ਅਸ਼ੀਤਲ ਮਨ ਦੇ ਮਾਲਕ, ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ ਅਤੇ ਖੁੱਡਾ ਅਫਸਰ ਮੋਟੂ ਟੱਲ ਦੇ ਫੂਕੇ ਜਾਣਗੇ ਪੁਤਲੇ*

 *ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗਧੇ ‘ਤੇ ਬਿਠਾ ਕੇ ਗਲਾਂ ਵਿੱਚ ਜੁੱਤੀਆਂ ਦੇ ਹਾਰ ਪਹਿਨਾ ਕੇ ਕੱਢਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਜੁਲੂਸ।* 

* ਜੇਲ੍ਹ ਜਾਣ, ਗਰੀਬਾਂ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਫੈਕਟਰੀ ਚਲਾਉਣ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਾਫੀਆ ਨੂੰ ਸਰਪ੍ਰਸਤੀ ਦੇਣ ਅਤੇ ਹਫ਼ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨ, ਔਰਤਾਂ ਤੇ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣ, ਆਪਣੇ ਸਟਾਫ ਨਾਲ ਬਦਸਲੂਕੀ ਅਤੇ ਕੁੱਟਮਾਰ ਕਰਨ, ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਧਰਮ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਲੜਾਉਣ, ਗੈਰਕਨੂੰਨੀ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਕੱਟ ਕੇ ਕਰੋੜਾਂ ਦਾ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਧੋਖਾ, ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਬਲੈਕ ਮੇਲ ਕਰਕੇ ਪੈਸੇ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ ਨੂੰ ਡੀਐਮਏ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਵਲੋਂ ਨੰਗਾ ਕਰਕੇ ਰੱਖ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ।*

 ਜਲੰਧਰ-ਬਾਬਾ ਕੋਹਾੜ – ਭਾਗ 1

ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ “ਬਾਣੀ ਐਸੀ ਬੋਲੀਏ ਮਨ ਤਨ ਸੀਤਲ ਹੋਏ, ਔਰੋਂ ਕੋ ਸੀਤਲ ਕਰੇ ਖੁਦ ਭੀ ਸੀਤਲ ਹੋਏ”। ਪਰ ਕਈ ਵਾਰ ਸ਼ੀਤਲ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਲੋਕ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦਾ ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਗੰਦੀ ਮਾਨਸਿਕਤਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਸਲ ਸਥਿਤੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦੀ ਹੱਦ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। 

 ਅੰਨ੍ਹੀ ਕਮਾਈ ਦੇ ਨਸ਼ੇ ਵਿੱਚ ਚੂਰ ਇਕ ਗੰਜੇ ਬੰਦੇ ਦਾ ਵਾਹ ਹੁਣ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਪੈ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਹ ਪੱਤਰਕਾਰ ਹੁਣ ਉਸਨੂੰ ਇਸ ਹੱਦ ਤੱਕ ਸਬਕ ਸਿਖਾਉਣਗੇ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਨਾਨੀ ਯਾਦ ਆ ਜਾਵੇਗੀ। 

ਇਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਹਉਮੈ ਇੰਨੀ ਭਾਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੇ ਦੂਜਿਆਂ ਨੂੰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਸਮਝਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਤੀਸ ਮਾਰ ਖਾਨ ਸਮਝਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ! ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਲੋਕਪ੍ਰਿਅਤਾ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਇਹ ਗੰਜਾ ਇੰਨਾ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਖੁਦ ਦੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਅੰਧੇਰੇ ਵਿੱਚ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਅਸ਼ਲੀਲ ਸ਼ਬਦਾਂ ਨਾਲ ਭਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਕੀਤੀ ਹੈ। 

ਹੇ ਗੰਜੇ, ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਗੰਜੇ ਸਿਰ ਨੂੰ ਹਿਲਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਥੱਕ ਜਾਓਗੇ, ਫਿਰ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕਾਇਮ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਿਮਾਲਿਆ ਨੂੰ ਹਿਲਾ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ। ਤੁਸੀਂ ਆਕਾਸ਼ ਵੱਲ ਮੂੰਹ ਕਰਕੇ ਥੁੱਕਿਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਹੀ ਥੁੱਕ ਉਲਟਾ ਤੁਹਾਡੇ ਉੱਤੇ ਡਿੱਗਾ ਅਤੇ ਯਾਦ ਰੱਖੋ ਕਿ ਜਿੰਨੀ ਵਾਰ ਤੁਸੀਂ ਅਸਮਾਨ ਵੱਲ ਥੁੱਕੋਗੇ, ਉਹੀ ਥੁੱਕ ਤੁਹਾਡੇ ਆਪਣੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਡਿੱਗਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। 

ਜਲੰਧਰ ਵਿੱਚ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ (ਡੀਐਮਏ) ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਹੁਣ ਇੱਕਜੁਟ ਹੋ ਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਗੁੰਡਾਗਰਦੀ ਅਤੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਵਿਰੁੱਧ ਬਿਗਲ ਵਜਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੇਰੇ ਨਾਲ ਵਾਅਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਖ਼ਬਰ ਪੰਜਾਬ ਭਰ ਦੇ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਿਊਜ਼ ਪੋਰਟਲ ਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣ ਸਕੋ ਕਿ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਦੀ ਅਸਲ ਸ਼ਕਤੀ ਕੀ ਹੈ। 

ਪਾਗਲਾਂ ਵਰਗੀਆਂ ਹਰਕਤਾਂ ਉੱਪਰ ਉੱਤਰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਹਨੇਰੇ ਦੇ ਗੰਜੇ ਮਾਲਕ ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ, ਨੂੰ ਢੁੱਕਵਾਂ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। 

ਦੈਨਿਕ ਅੰਧੇਰੇ ਦੇ ਇੱਕ ਜਾਂ ਦੋ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਇਸ ਅਖ਼ਬਾਰ ਦੇ ਬਹੁਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਬਲੈਕਮੇਲਿੰਗ ਦਾ ਧੰਦਾ ਪੂਰੇ ਜੋਸ਼ ਨਾਲ ਚਲਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਇਸ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਹਨ੍ਹੇਰੇ ਦੇ ਇੱਕ ਪੱਤਰਕਾਰ ਨੇ ਪੁੱਡਾ ਅਤੇ ਤਹਿਸੀਲ ਵਿੱਚ ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ ਬਲੈਕਮੇਲ ਅਤੇ ਲੁੱਟ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਜਲਦੀ ਹੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ, ਗੰਜੇ ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ ਦੇ ਕਹਿਣ ‘ਤੇ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਲਾਟਰੀ ਸਟਾਲਾਂ ਅਤੇ ਸੱਟੇਬਾਜ਼ਾਂ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਵਸੂਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਸ਼ਹਿਰ ਦੀਆਂ ਨਵੀਆਂ ਬਣੀਆਂ ਇਮਾਰਤਾਂ ਅਤੇ ਕਲੋਨੀਆਂ ਤੋਂ ਰਿਕਵਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੋਈ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸ਼ਰਾਬ ਮਾਫੀਆ ਅਤੇ ਮਸਾਜ ਪਾਰਲਰਾਂ ਅਤੇ ਦੇਹ ਵਪਾਰ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਇਕੱਠੇ ਕਰਕੇ ਇਸ ਗੰਜੇ ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ ਦੀਆਂ ਜੇਬਾਂ ਭਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। 

ਪਰ ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਅੰਧੇਰਾ ਦੇ ਟੁੱਚੇ ਮਾਲਕ ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਛੋਟੇ ਸਾਥੀ ਹੁਣ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਆਖ਼ਰਕਾਰ, ਗੰਜਾ ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਿਉਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ?

ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਦੀ ਵਧਦੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਇਸ ਗੰਜੇ ਅਖਬਾਰ ਦੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਦਾ ਪੱਧਰ ਬਹੁਤ ਹੇਠਾਂ ਚਲਾ ਗਿਆ ਹੈ!

ਅਖ਼ਬਾਰ, ਜੋ ਕਿ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਛਾਪਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ, ਹੁਣ ਨਿਗੂਣੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਛਾਪਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਕਿਉਂਕਿ ਹੁਣ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ‘ਤੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਪੜ੍ਹਨ ਦਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸ਼ੌਕ ਹੈ। ਹੁਣ ਸਿਰਫ ਗੰਜੇ ਕੋਲੋਂ ਆਪਣੀ ਡਿੱਗ ਰਹੀ ਸਾਖ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਹੀ।

  ਹੁਣ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਖ -ਵੱਖ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਤੋਂ ਕਰੋੜਾਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਲੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਫੰਡ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਅਖ਼ਬਾਰ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਪੁੱਛਦਾ। ਉੱਪਰੋਂ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਅਸੀਂ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਧਿਆਨ ਦੇਵਾਂਗੇ। 

 ਬਸ ਇਸ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ, ਇਸ ਗੰਜੇ ਬਾਬਾ ਨੇ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਭੌਂਕਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। 

 ਹੁਣ ਇਹ ਗੁੰਡਿਆਂ ਤੋਂ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਧਮਕੀ ਵੀ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ, ਮੈਂ ਝੂਠੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਾਂਗਾ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨਾਲ ਗੰਢਸੰਢ ਕਰਕੇ ਇੱਕ ਇੱਕ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਾਂਗਾ। 

   ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਵੱਡੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਅਫਸਰਾਂ ਨਾਲ ਮੇਰੀ ਸੈਟਿੰਗ ਅਜਿਹੀ ਹੈ ਕਿ ਮੇਰੀ ਫੈਕਟਰੀ ਦੇ ਢਹਿ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਮੈਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚਾ ਸਕੀ. ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ, ਕੇਸਾਂ ਤੋਂ ਬਚਾਇਆ ਗਿਆ। ਜੇ ਮੈਂ ਚਾਹਾਂ ਤਾਂ ਮੈਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਪੁਲਿਸ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਫਸਾ ਸਕਦਾ ਹਾਂ।

 ਇੱਥੇ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹਾਂਗੇ ਕਿ ਇਸ ਗੰਜੇ, ਅਖ਼ਬਾਰ ਦੇ ਮਾਲਕ ਦੀ ਜਲੰਧਰ -ਪਠਾਨਕੋਟ ਮੁੱਖ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਦਰਜਨਾਂ ਏਕੜ ਵਿੱਚ ਗੈਰਕਨੂੰਨੀ ਕਾਲੋਨੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਖੁੱਡਾ ਦੇ ਟੱਲ ਨਾਂ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਇਸਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੀ ਗੈਰਕਨੂੰਨੀ ਕਾਲੋਨੀ ਤੋਂ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਕਰੋੜਾਂ ਦਾ ਮਾਲੀਆ ਇਕ ਐਸਡੀਓ ਅਤੇ ਇਸ ਗੰਜੇ ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ ਦੁਆਰਾ ਡਕਾਰ ਲਿਆ ਗਿਆ। 

 ਹੁਣ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਗੰਜੇ ਅਤੇ ਲੰਬੈ ਢਿੱਡ ਵਾਲੇ ਟੱਲ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਜੇ ਪੁਡਾ (ਪੰਜਾਬ ਅਰਬਨ ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟ ਅਥਾਰਟੀ) ਦਾ ਕੋਈ ਅਧਿਕਾਰੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੈਰਕਨੂੰਨੀ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਆਲਤਾ ਦਿਖਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਹਰੇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕਰੇਗਾ। 

 ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ, ਅਸ਼ੀਤਲ ਮਨ ਦੇ ਹਨੇਰੇ ਦਿਮਾਗ ਦੇ ਮਾਲਕ ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ ਕਿਸ ਕਿਸ ਮਾਫੀਆ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਫੈਕਟਰੀ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦੱਬੇ ਗਰੀਬ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਨਾਲ ਕਿਵੇਂ ਨਜਿੱਠਿਆ, ਉਸਦੀ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਿਵੇਂ ਥੂ-ਥੂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਇਸਨੇ ਕਿਵੇਂ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਦੋ ਵੱਡੇ ਮੰਦਰਾਂ ਦੀਆਂ ਗੋਲਕਾਂ ਨੂੰ ਲੁੱਟ ਲਿਆ ਅਤੇ ਧਰਮ ਦਾ ਪੈਸਾ ਆਪਣੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਲਗਾਇਆ ਅਤੇ ਜਿੱਥੇ ਇਸਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਹੈ ਉਹ ਕਿਹੜੇ ਕਾਲੋਨਾਈਜ਼ਰ ਦੀ ਕਲੋਨੀ ਹੈ। ਇਹ ਸਭ ਕੁਝ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਵੇਗਾ।

 

 ਤੁਸੀਂ ਛੇਤੀ ਹੀ ਬਾਬਾ ਕੋਹੜ ਦਾ ਭਾਗ -2 ਪੜ੍ਹੋਗੇ।।।। 

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਜਲੰਧਰ ਤੋਂ ਛਪਦੇ ਇੱਕ ਹਿੰਦੀ ਅਖ਼ਬਾਰ ਵਿੱਚ ਛਪਣ ਵਾਲੇ ਵਿਅੰਗਮਈ ਕਾਲਮ ਵਿੱਚ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਕੁਝ ਪੋਰਟਲਾਂ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾ ਕੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਉੱਸਰ ਰਹੀਆਂ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਲੋਨੀਆਂ ਵਾਲਿਆਂ ਕੋਲੋਂ ਉਗਰਾਹੀ ਕਰਨ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਉਛਾਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਵਿੱਚ ਜੋ ਕਾਰਟੂਨ ਤਸਵੀਰਾਂ ਛਾਪੀਆਂ ਗਈਆਂ ਉਹ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਪਛਾਣ ਬਣਾਉਂਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ, ਪਰਧਾਨ ਅਤੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਨਾਲ ਮੇਲ ਖਾ ਰਹੀਆਂ ਸਨ। ਏਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਡੀਐਮਏ ਦੇ ਉਕਤ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਦਾ ਦਾਵਾ ਸੀ ਕਿ ਇਸ ਕਾਲਮ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ ਇਸ ਲਈ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਇੱਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵਲੋਂ ਉਸਾਰੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਕਥਿਤ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਲੋਨੀਆਂ ਨੂੰ ਸਰਪ੍ਰਸਤੀ ਦੇਣ ਵਾਲੀਆਂ ਤਾਕਤਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਕਾਬ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। 

ਹੁਣ ਦੇਖਣਾ ਬਾਕੀ ਹੈ ਕਿ ਕਈ ਸਰਕਾਰੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ, ਅਖੌਤੀ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰਨਾਂ ਲਈ ਮੋਟੀ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਮਾਈ ਨਾਲ ਹੱਥ ਰੰਗਣ ਦਾ ਸਾਧਨ ਬਣ ਚੁੱਕੀਆਂ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਲੋਨੀਆਂ ਅਤੇ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਉਸਾਰੀਆਂ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਇਸ ਸੁਰੂ ਹੋਈ ਖਿੱਚੋਤਾਣ ਦੇ ਸਮੁੰਦਰ ਮੰਥਨ ਵਿੱਚੋਂ ਕੀ ਕੀ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਲਿਆਉਂਦਾ ਹੈ।