You are currently viewing ਡੀਐਮਏ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ ਪਹਿਨ ਵਿਧਾਇਕ ਬਾਵਾ ਹੈਨਰੀ ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਖੇਡਦਿਆਂ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਕੋਰਟ ਦਾ ਕੀਤਾ ਉਦਘਾਟਨ

ਡੀਐਮਏ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ ਪਹਿਨ ਵਿਧਾਇਕ ਬਾਵਾ ਹੈਨਰੀ ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਖੇਡਦਿਆਂ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਕੋਰਟ ਦਾ ਕੀਤਾ ਉਦਘਾਟਨ

 * ਡੀਐਮਏ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਖੇਡਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ਿਆਂ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਅਤੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਆਯੋਜਨ ਕਰੇਗਾ: ਅਮਨ ਬੱਗਾ / ਸ਼ਿੰਦਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਚਾਹਲ *

ਜਲੰਧਰ (ਮੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ) -ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਅਤੇ ਯੈਲੋ ਕਾਰਡ ਬਰਲਟਨ ਦੇ ਅਧੀਨ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਤੇ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀ ਇਕ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸੰਸਥਾ, ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ (ਰਜਿਸਟਰਡ) ਡੀਐਮਏ ਦੀ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਕੋਰਟ ਦੇ ਉਦਘਾਟਨ ਲਈ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਮਾਰੋਹ ਚੇਅਰਮੈਨ ਅਮਨ ਬੱਗਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸ਼ਿੰਦਰ ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਚਾਹਲ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਹੋਇਆ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ ਪਹੁੰਚੇ ਵਿਧਾਇਕ ਬਾਵਾ ਹੈਨਰੀ, ਸੀਨੀਅਰ ਆਗੂ ਬੱਬੂ ਨੀਲਕੰਠ, ਕੌਂਸਲਰ ਬੰਟੀ ਨੀਲਕੰਠ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕਮਲਾਂ ਦੇ ਪੈਰਾਂ ਨਾਲ ਡੀਐਮਏ ਦੀ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਕੋਰਟ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਡੀਐਮਏ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬੁਲੰਦ, ਸੀਨੀਅਰ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪ੍ਰਦੀਪ ਵਰਮਾ, ਖੇਡ ਵਿੰਗ ਦੇ ਸਕੱਤਰ ਸਤਪਾਲ ਸੇਤੀਆ, ਡੀਐਮਏ ਮੁੱਖ ਟ੍ਰੇਨਰ ਅਰਜੁਨ ਸ਼ਰਮਾ, ਮੁੱਖ ਸਲਾਹਕਾਰ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ, ਸਕਰੀਨਿੰਗ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮੁਖੀ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਸੈਕਟਰੀ ਸੁਮੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ, ਕਮਲਦੇਵ ਜੋਸ਼ੀ, ਡੀਐਮਏ ਕਲਚਰਲ ਵਿੰਗ ਦੇ ਸਕੱਤਰ ਜਤਿੰਦਰ ਵਿੱਗ, ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੰਦੀਪ ਵਰਮਾ, ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਮਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ,ਹਨੀ ਸਿੰਘ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਦਵਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ, ਪੀਆਰਓ ਧਰਮਿੰਦਰ ਸੌਂਧੀ, ਜਤਿਨ ਬੱਬਰ, ਪੀਐਸ ਅਰੋੜਾ, ਰਵਿੰਦਰ ਕਿੱਟੀ, ਸੰਨੀ ਭਗਤ,ਪਵਨ ਕੁਮਾਰ, ਕੈਸ਼ੀਅਰ ਵਰੁਣ ਗੁਪਤਾ, ਸੁਰਿੰਦਰ ਬਾਵਾ, ਵਿਸ਼ੂ ਆਨੰਦ, ਯੋਗੇਸ਼ ਕਤਿਆਲ, ਰਾਕੇਸ਼ ਚਾਵਲਾ, ਰਾਜੇਸ਼ ਕਾਲੀਆ, ਮੋਹਿਤ ਸੇਖੜੀ, ਕਮਲ, ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ, ਅਨੁਰਾਗ, ਸਾਗਰ ਸ਼ਰਮਾ, ਨਵੀਨ ਪੁਰੀ ਆਦਿ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਵਿਧਾਇਕ ਬਾਵਾ ਹੈਨਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਬੂਟੇ ਵੀ ਲਗਾਏ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਥਾਣਾ 3 ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਮੁਕੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ, ਥਾਣਾ 1 ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਰਾਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ, ਸੀਨੀਅਰ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਰਮਿਤ ਦੱਤਾ, ਜੇਪੀਸੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਨੰਦਰਾ, ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ ਸੁੱਖਾ ਬਾਠ, ਨੌਨੀ ਸ਼ਰਮਾ, ਐਨਐਸਯੂਆਈ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ, ਗੌਰਵ ਭੰਡਾਰੀ, ਗੌਰਵ ਮਾਗੋ , ਨਮਨ ਸੇਠੀ,ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੰਜੂ ਅਰੋੜਾ ਰਾਜੇਸ਼ ਭੱਟੀ, ਦੀਪਕ ਸ਼ਰਮਾ, ਜਲੰਧਰ ਫੋਟੋਗ੍ਰਾਫਰਜ਼ ਕਲੱਬ ਜੇਪੀਸੀ ਅਤੇ ਦਿ ਮਾਸਟਰਜ਼ ਕਲੱਬ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ!

 ਇਸ ਮੌਕੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਟੀਮਾਂ ਦੇ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਮੈਚ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਅਤੇ ਜੇਤੂ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਐਨਸੀਸੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਦੇ ਕੇ ਸਨਮਾਨਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸੇ ਵਿਧਾਇਕ ਬਾਵਾ ਹੈਨਰੀ ਅਤੇ ਡੀਐਮਏ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਸਤਪਾਲ ਸੇਤੀਆ ਦਾ ਜਨਮ ਦਿਨ ਕੇਕ ਕੱਟ ਕੇ ਮਨਾਇਆ।

ਇਸ ਮੌਕੇ, ਵਿਧਾਇਕ ਬਾਵਾ ਹੈਨਰੀ ਨੇ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਨਾਮ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰਿੰਟਿਡ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ ਪਹਿਨੀ, ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਮੈਚ ਖੇਡਣ ਦਾ ਅਨੰਦ ਲਿਆ। 

ਇਸ ਮੌਕੇ ਵਿਧਾਇਕ ਬਾਵਾ ਹੈਨਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜੋਕੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਮੋਬਾਈਲ ਅਤੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸਮਾਂ ਬਰਬਾਦ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੰਦਰੁਸਤ ਰੱਖਣ ਲਈ ਖੇਡਾਂ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਨੂੰ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ (ਡੀ.ਐੱਮ.ਏ.) ਦੁਆਰਾ ਇਕ ਨਵਾਂ ਪਹਿਲੂ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਉਪਰਾਲੇ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਇਕ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਕੋਰਟ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ, ਇਹ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ।

ਉਸਨੇ ਭਰੋਸਾ ਦਿਵਾਇਆ ਕਿ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਕੋਰਟ ਸਮੇਤ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮਾਜ ਸੇਵਾ ਦੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ, ਉਹ ਜਿੱਥੇ ਵੀ ਜਰੂਰਤ ਹੋਵੇਗੀ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦਾ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰਨਗੇ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ਆਗੂ ਬੱਬੂ ਨੀਲਕੰਠ ਅਤੇ ਕੌਂਸਲਰ ਬੰਟੀ ਨੀਲਕੰਠ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਡੀਐਮਏ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਕੋਰਟ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਹਿਲ ਦੇ ਅਧਾਰ ’ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਡੀਐਮਏ ਦੁਆਰਾ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਕਦਮ ਹੈ। ਡੀਐਮਏ ਆਪਣੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ਪ੍ਰਤੀ ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਚੀਜ਼ ਹੈ। 

 ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਲਦੀ ਹੀ ਡੀਐਮਏ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਕੋਰਟ, ਇੰਟਰਲਾਕਿੰਗ ਟਾਈਲਾਂ ਅਤੇ ਬੈਂਚਾਂ ਲਈ ਲਾਈਟਾਂ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਅਮਨ ਬੱਗਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸ਼ਿੰਦਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਚਾਹਲ ਅਤੇ ਸਤਪਾਲ ਸੇਤੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਖੇਡਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕਈ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟਾਂ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰੇਗੀ ਤਾਂ ਜੋ ਨੌਜਵਾਨ ਪੀੜ੍ਹੀ ਨੂੰ ਖੇਡਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ਿਆਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰੱਖਣ ਲਈ ਖੇਡਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਡੀਐਮਏ ਦੀ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਖੇਡ ਖੇਡ ਕੇ ਆਨੰਦ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਡੀਐਮਏ ਦੀ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।