You are currently viewing ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਦੇ ਕਾਲੇ ਕਾਰਨਾਮਿਆਂ ਦੀ ਵਾਇਰਲ ਦਾਸਤਾਨ ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਨੂੰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਬਦਨਾਮ 
fake currency

ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਦੇ ਕਾਲੇ ਕਾਰਨਾਮਿਆਂ ਦੀ ਵਾਇਰਲ ਦਾਸਤਾਨ ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਨੂੰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਬਦਨਾਮ 

ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਦੇ ਕਾਲੇ ਕਾਰਨਾਮਿਆਂ ਦੀ ਵਾਇਰਲ ਦਾਸਤਾਨ ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਨੂੰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਬਦਨਾਮ 

 ਜਲੰਧਰ-ਫਗਵਾੜਾ ਹਾਈਵੇਅ ‘ਤੇ ਬਣਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਮਾਲ ਦੇ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਡਰਾ ਧਮਕਾ ਕੇ ਲੱਖਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਕਾਨਾ ਹਿਮਾਚਲ ਨੂੰ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਨੇ ਕਾਲੋਨੀ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਦੇ ਗੰਦੇ ਕੰਮਾਂ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੱਲ੍ਹ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹੋ, ਗੰਜੇ ਫਰੂਡੀਆ ਦੀ ਕਹਾਣੀ, ਜਿਸਨੇ ਫਰਜ਼ੀ ਪ੍ਰੈਸ ਕਲੱਬ ਬਣਾ ਕੇ ਬਲੈਕਮੇਲਿੰਗ ਦੇ ਭਰਮ ਨੂੰ ਫੈਲਾਇਆ.

 

 ਜਲੰਧਰ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਦੇ ਗੰਦੇ ਕੰਮਾਂ ਦੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਅੱਜਕੱਲ ਜਲੰਧਰ ਮੀਡੀਆ ਵਿੱਚ ਖੂਬ ਚਟਕਾਰੇ ਲੈ ਕੇ ਪੜੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਨੂੰ ਸਮਾਜ ਦਾ ਚੌਥਾ ਮੁੱਖ ਥੰਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿਤੇ ਵੀ ਇਨਸਾਫ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ, ਉਹ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਉਮੀਦ ਰੱਖਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਪੱਤਰਕਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕੰਨਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਨਸਾਫ ਦਿਵਾਉਣ। 

ਪਰ ਅੱਜ ਦੇ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਅਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਯੁੱਗ ਵਿਚ ਅਜਿਹੀਆਂ ਕਾਲੀਆਂ ਭੇਡਾਂ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਨੂੰ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਅਤੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਦੇ ਰਾਹ ਤੋਂ ਭਟਕਾਉਣ ਅਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਅਤੇ ਬਲੈਕਮੇਲਿੰਗ ਦੀ ਦਲਦਲ ਵਿਚ ਡੁੱਬਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ!

ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆਂ ਕਾਲੀ ਭੇਡਾਂ ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਆਪਣੇ ਗੰਦੇ ਕੰਮਾਂ ਨਾਲ ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਤੁਲੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ! ਬਲੈਕਮੇਲਿੰਗ ਲਈ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਕੁਝ ਕਲੰਕਿਤ ਝੂਠੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਗਿਰੋਹ ਮੈਦਾਨ ਵਿਚ ਘੁੰਮ ਰਹੇ ਹਨ! ਉਸਨੇ ਨਾ ਤਾਂ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਉਸਨੂੰ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਦਾ ਏਬੀਸੀ ਵੀ ਪਤਾ ਹੈ!

ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਬਲੈਕਮੇਲਿੰਗ ਅਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੁਝ ਪੱਤਰਕਾਰ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਪੱਤਰਕਾਰਤਾ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਬਲਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਮਾਜਿਕ ਸਬੰਧਾਂ, ਯਾਰੀ ਦੋਸਤੀ ਵਰਗੇ ਪਵਿੱਤਰ ਸ਼ਬਦਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਢਾਹ ਲਾਈ ਹੈ!ਇਸ ਦਾਗ਼ੀ ਗਿਰੋਹ ਦੇ ਦੋ ਅਖੌਤੀ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਪੋਲ ਅੱਜ ਬੇਨਕਾਬ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਬਲੈਕ ਮੇਲਿੰਗ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ, ਇਹ ਦੋਵੇਂ  ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਅਤੇ ਗੰਜੇ ਫਰਾਡੀਆ ਵਜੋਂ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। 

 ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਅੱਜ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਭਾਗ ਵਿੱਚ, ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ। ਇਹ ਹਿਮਾਚਲ ਦਾ ਪਹਾੜੀਆ ਮਜ਼ਦੂਰ ਜਮਾਤ ਦਾ ਨੌਜਵਾਨ ਹੈ। ਹਿਮਾਚਲ ਵਿੱਚ ਲੜਕੀਆਂ ਨਾਲ ਛੇੜਛਾੜ ਕਰਨ ਲਈ ਬਦਨਾਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਹ ਉੱਥੋਂ ਭੱਜ ਕੇ ਜਲੰਧਰ ਚਲਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਨੇ ਨਾ ਤਾਂ ਕੋਈ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਦਾ ਕੋਰਸ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਇਸ ਨੂੰ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਦਾ ਕੋਈ ਗਿਆਨ ਹੈ!

 ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਅਖਬਾਰਾਂ ਲਈ ਛੋਟੇ ਮਸ਼ਹੂਰੀਆਂ ਬੁੱਕ ਕਰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਅਖਬਾਰਾਂ ਨੂੰ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟਦਾ ਸੀ, ਪਰ ਫੇਰ ਇਹ ਬਲੈਕਮੇਲਿੰਗ ਅਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਨਾਲ ਇੰਨਾ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਇਆ ਕਿ ਇਸ ਨੇ ਆਪਣਾ ਛੋਟਾ ਨਿਊਜ਼ ਪੋਰਟਲ ਬਣਾ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਧੋਖਾ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ!

ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਜਿੱਥੇ ਵੀ ਇਕ ਨਵੀਂ ਇਮਾਰਤ ਬਣਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਇਹ ਉਥੇ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫੋਟੋਆਂ ਖਿੱਚਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਮਾਰ 500 ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ 1000-1200 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ 5-5 ਸੌ ਰੁਪਏ ਇਕੱਠੇ ਕਰਕੇ ਇਸ ਨੇ ਆਪਣਾ ਪੋਰਟਲ ਚਲਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 500 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 2000 ਤੱਕ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਬਲੈਕਮੇਲ ਕਰਕੇ ਆਪਣਾ ਘਰ ਭਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। 

 ਸਿਰਫ ਇਹ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਇਸ ਦੀਆਂ ਬਦਨਾਮ ਕਹਾਣੀਆਂ ਵੀ ਸੁਣੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਵਿੱਚ ਖੁੱਲਾ ਪਾਇਆ ਗਿਆ, ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਇਸਦੀ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਇਸ ਦੇ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਵਿੱਚ 100 ਰੁਪਏ ਦਾ ਪੈਟਰੋਲ ਮੁਫਤ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਜਾਵੇ। ਜੇ ਕੋਈ ਗਰੀਬ ਗਰੀਬ ਆਦਮੀ ਬਰਗਰ ਵਾਲੀ ਰੇਹੜੀ ਲਾ ਕੇ ਗਲੀ ਵਿੱਚ ਖੜ੍ਹਾ ਮਿਲਿਆ, ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਉਸਨੂੰ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਦੋ ਬਰਗਰਸ ਮੁਫਤ ਵਿਚ ਲੈ ਲਏ। ਅਜਿਹੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਸੁਣ ਕੇ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਸ਼ਰਮਸਾਰ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।

ਇਸ ਕਾਰਨ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਕਾਣਾ ਵਲੋਂ ਬਲੈਕਮੇਲ ਕਰਨ ਅਤੇ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੀਆਂ ਕਈ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗਾਂ ਅਤੇ ਆਡੀਓ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਜਿਸ ਵਿਚ ਇਹ ਮੁਫਤ ਵਿਚ ਤੇਲ ਪਵਾਉਂਦੇ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਇਹ ਗਰੀਬ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਮੁਫਤ ਵਿਚ ਇਕ ਬਰਗਰ ਪੈਕ ਕਰਵਾਉਂਦਾ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਕੋਲ ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਦੀਆਂ 2 ਅਜਿਹੀਆਂ ਵੀਡੀਓ ਹਨ ਜਿਸ ਵਿਚ ਕਾਣਾ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਬਣ ਰਹੀ ਇਕ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਇਮਾਰਤ ਦੇ ਮਾਲਕ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਮਾਲਕ ਨੂੰ  ਖਬਰ ਪਬਲਿਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦੇ ਕੇ ਪੈਸੇ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਪੱਤਰਕਾਰ ਭਾਈਚਾਰੇ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਰੋਸ ਹੈ ਅਤੇ ਜਲਦੀ ਹੀ ਪੱਤਰਕਾਰ ਭਾਈਚਾਰੇ ਵੱਲੋਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਕਾਲੀ ਭੇਡਾਂ ਖਿਲਾਫ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ!

ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਨੂੰ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀ ਇਕ ਸਤਿਕਾਰਤ ਸੰਸਥਾ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸੰਸਥਾ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਦਿੱਤਾ ਸੀ. ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਨੇ ਜਲੰਧਰ-ਫਗਵਾੜਾ ਰਾਜ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਬਣੇ ਇਕ ਵਪਾਰਕ ਮਾਲ ਤੋਂ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਰਿਸ਼ਵਤ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ, ਬਲਕਿ ਆਪਣਾ ਮੂੰਹ ਕਾਲਾ ਕਰਕੇ ਭਜਾ ਦਿੱਤਾ! ਜਦੋਂ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸੰਗਠਨ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਨੂੂੰ ਬਹੁਤ ਝਿੜਕਿਆ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਸਭਾ ਦੇ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰਿਸ਼ਵਤਖੋਰੀ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਵੀ ਕੀਤੀ। ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਇਹ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਹੋਰ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲੁਭਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਵੱਡਾ ਹਿੱਸਾ ਦੇਵਾਂਗਾ, ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸੰਸਥਾ ਵਿਚ ਕੋਈ ਅਹੁਦਾ ਦਿਓ। ਪਰ ਕੋਈ ਵੀ ਆਪਣਾ ਚਿਹਰਾ ਇਸ ਵੱਲ ਨਹੀਂ ਲਗਾ ਰਿਹਾ। 

 ਇਹ ਵੇਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਗੋਰੀ ਚਮੜੀ ਵਿੱਚ ਲੁਕੀ ਇਸ ਕਾਲੀ ਭੇਡ ਆਪਣੀਆਂ ਹਰਕਤਾਂ ਤੋਂ ਬਾਜ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਕੋਈ ਪੱਤਰਕਾਰ ਸੰਗਠਨ ਇਸ ਤੋਂ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੇ ਪੈਸੇ ਲੈਣ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਮੈਂਬਰ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਅਹੁਦਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। 

ਇਹ ਸੀ ਕਾਣਾ ਹਿਮਾਚਲ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਦਾ ਕੁਝ ਭਾਗ। ਅਗਲੀ ਕਿਸ਼ਤ ਵਿਚ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸ ਗੰਜੇ ਫਰਾਡੀਏ  ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਸੁਣਾਵਾਂਗੇ, ਜਿਸਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਸਤਿਕਾਰਤ ਸੰਸਥਾ, ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰੈਸ ਕਲੱਬ ਦੀ ਨਕਲ ਬਣਾ ਕੇ ਇਕ ਫਰਜ਼ੀ ਪ੍ਰੈਸ ਕਲੱਬ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਧੋਖਾ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਗੋਰਖ ਧੰਦਾ ਅਗਲੀ ਕਿਸ਼ਤ ਵਿਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਵੇਗਾ।