ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਕੀਮਤਾਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਹੈਨਰੀ ਨੇ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਘੇਰਿਆ
ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਪਦਾਰਥਾਂ ਵਿਚ ਕੀਮਤਾਂ ਦੇ ਵਾਧੇ ਲਈ ਸਿਰਫ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਠਹਿਰਾਇਆ ਜਿੰਮੇਵਾਰ

ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਕੀਮਤਾਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਹੈਨਰੀ ਨੇ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਘੇਰਿਆ

ਜਲੰਧਰ 2 ਜੁਲਾਈ (ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ)- ਪੂਰਾ ਦੇਸ਼ ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਗੰਭੀਰ ਖ਼ਤਰੇ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਪਰ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਐਲ.ਪੀ.ਜੀ., ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਲਗਾਤਾਰ ਵਧ ਰਹੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਸੰਕਟ ਦੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੋਹਰੇ ਕਹਿਰ ਵਾਂਗੂ ਮਾਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਅੱਜ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਸੂਬਾ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਉਪ ਮੁੱਖੀ ਅਵਤਾਰ ਹੈਨਰੀ ਨੇ  ਲੰਮਾ ਪਿੰਡ ਚੌਕ ਵਿਖੇ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਚ ਲਗਾਤਾਰ ਹੋਏ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਖਿਲਾਫ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦਿਆਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦਾ ਪੁਤਲਾ ਸਾੜਿਆ। ਸੈਂਕੜੇ ਸਮਰਥਕ. ਇਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ‘ਤੇ, ਹੈਨਰੀ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕਰਦਿਆਂ, ਦਿਨੋ ਦਿਨ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਚ ਹੋਏ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਬੇਇਨਸਾਫੀ ਕਰਾਰ ਦਿੰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗਰੀਬ ਅਤੇ ਮੱਧ ਵਰਗ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਲਈ ਭਾਜਪਾ ਕੋਲ ਜਮਲਾ ਅਤੇ ਝੂਠੇ ਵਾਅਦੇ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੈਸ, ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਅਣਅਧਿਕਾਰਤ ਢੰਗ ਨਾਲ ਵਧਾਉਣ ਨਾਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰੀੜ ਦੀ ਹੱਡੀ ਟੁੱਟੇਗੀ, ਬਲਕਿ ਇਹ ਆਰਥਿਕਤਾ ਅਤੇ ਵਿਕਾਸ ਦਰ ਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਜੋ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਰੋਜਾਨਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਆਦਮੀ ਹੈ. ਹੈਨਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 26 ਮਈ, 2014 ਨੂੰ, ਜਦੋਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਸੱਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ, ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਕੱਚੇ ਤੇਲ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀ ਬੈਰਲ 108 ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਸਨ ਅਤੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਕ੍ਰਮਵਾਰ 71.41 ਰੁਪਏ ਅਤੇ 55.49 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਉਪਲਬਧ ਸਨ। ਅੱਜ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀ ਕੀਮਤ 100 ਰੁਪਏ ਅਤੇ 90 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਵਿਕ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਦੋਂਕਿ ਅੱਜ ਕੱਚੇ ਤੇਲ ਦੀ ਕੀਮਤ 69 ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਬੈਰਲ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਘੱਟ ਕੀਮਤਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਮ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਫਾਇਦੇ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਆਬਕਾਰੀ ਡਿ dutyਟੀ ਵਿਚ ਜੰਗਲੀ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਵਾਧਾ ਕਰਕੇ ਮੁਨਾਫਾ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸੱਤ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ, ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਬਕਾਰੀ ਡਿਊਟੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰਕੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਜੇਬਾਂ ਤੋਂ ਤਕਰੀਬਨ 25 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਇਕੱਠੇ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਹੈਨਰੀ ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ ‘ਤੇ ਕੇਂਦਰੀ ਆਬਕਾਰੀ ਡਿਊਟੀ ਘਟਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਦਿਆਂ ਇਹ ਵੀ ਯਾਦ ਦਿਵਾਇਆ ਕਿ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਡਾ. ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਦੇ ਸਮੇਂ, ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ’ ਤੇ ਆਬਕਾਰੀ ਡਿਊਟੀ 9 ਰੁਪਏ ਸੀ, ਜੋ ਹੁਣ ਵਧ ਗਈ ਹੈ। ਆਖਰ ਵਿਧਾਇਕ ਹੈਨਰੀ ਨੇ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਅਲਟੀਮੇਟਮ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਾਪਸ ਨਾ ਲਈਆਂ ਗਈਆਂ ਤਾਂ ਭਵਿੱਖ ਵਿਚ ਇਕ ਵੱਡੀ ਲਹਿਰ ਚਲੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਸੀਨੀਅਰ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਗਿਆਨ ਚੰਦ ਸੋਢੀ, ਕੌਂਸਲਰ ਪਤੀ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਪੰਮਾ, ਸਾਬਕਾ ਡਿਪਟੀ ਮੇਅਰ ਡਾ: ਤਰਸੇਮ ਲਾਲ ਭਾਰਦਵਾਜ, ਬਲਾਕ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਗਜੀਤ ਸਿੰਘ ਕੰਬੋਜ, ਬਲਾਕ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੀਪਕ ਸ਼ਰਮਾ ਮੋਨਾ, ਕੌਂਸਲਰ ਦੀਪਕ ਸ਼ਾਰਦਾ, ਕੌਂਸਲਰ ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ, ਕੌਂਸਲਰ ਰਾਜਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ, ਕੌਂਸਲਰ ਸ. ਪਤੀ ਪ੍ਰੀਤ ਖਾਲਸਾ, ਕੌਂਸਲਰ ਪਤੀ ਕੁਲਦੀਪ ਭੁੱਲਰ, ਕੌਂਸਲਰ ਪਤੀ ਰਵੀ ਸੈਣੀ, ਕੌਂਸਲਰ ਵਿੱਕੀ ਕਾਲੀਆ, ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਹਰੀਪਾਲ ਸੌਂਧੀ, ਬਿਕਰਮ ਸਿੰਘ ਖਹਿਰਾ, ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਬੱਬੂ ਸਿਧਾਨਾ, ਸਾਹਿਲ ਸੇਠੀ, ਸੰਜੂ, ਰੌਕੀ, ਰਾਜੂ ਗਿੱਲ, ਬਲਦੇਵ ਰਾਜ, ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਕਾਲਾ, ਸੁਨੀਲ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਕੁਮਾਰ, ਦੀਪਕ ਭਗਤ, ਕਿਸ਼ਨ ਲਾਲ, ਯਸ਼ ਪਾਲ, ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਇੰਦਰਜੀਤ ਨਾਗਰਾ, ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਸੁਖਦੇਵ ਬਾਠ, ਸੀਨੀਅਰ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਸੁੰਨੀ ਦੂਨੀ ਵਿਜ, ਵਿਜੇ ਭਾਟੀਆ, ਗੌਰਵ ਸ਼ਰਮਾ ਨੋਨੀ, ਸਾਬ ਸਿੰਘ, ਰਤਨੇਸ਼ ਸੈਣੀ, ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸਤਨਾਮਿਆ, ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਸੁਮਿਤ ਬੇਰੀ, ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਰਮੀਤ ਦੱਤਾ, ਬਲਵਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਬਿੱਲੂ, ਸੰਨੀ ਵਿਜ, ਦਿਨੇਸ਼ ਭੰਡਾਰੀ, ਸ਼ੋਰੀ ਬ੍ਰਦਰਜ਼, ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਛਤਰਪਾਲ, ਬਿਜ਼ਨਸ ਸੈੱਲ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਉਪ ਚੇਅਰਮੈਨ ਗੌਰਵ ਮਾਗੋ, ਲੱਕੀ ਸਹਿਗਲ, ਨੀਟਾ ਵਿਕਾਸਪੁਰੀ, ਗੌਰਵ ਲੂਥਰ, ਮਨੀ ਧੀਰ, ਰੌਕੀ ਚੌਹਾਨ, ਪਾਰਸ ਅਰੋੜਾ, ਪਿਆਰਾ ਲਾਲ , ਮਨਦੀਪ ਕੋਰ, ਪ੍ਰਵੀਨ ਰਾਜਾ, ਸੁਨੀਤਾ ਜੈਨ, ਮਨਜੀਤ ਕੋਰ, ਰਜਨੀ, ਗਿਆਨ ਮਸੀਹ, ਬਿੱਟੂ, ਅਨਮੋਲ ਆਦਿ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਪੈਟਰੋਲ ਉੱਪਰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋ ਲਗਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਟੈਕਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਮਾਲੀਏ ਦਾ ਕਾਫੀ ਬੋਝ ਵੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਅਕਸਰ ਹੀ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਆਗੂਆਂ ਵਲੋਂ ਪਿਕ ਐਂਡ ਚੂਜ਼ ਦੀ ਨੀਤੀ ਅਪਣਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸੁਨੇਹਾ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਵਧ ਰਹੇ ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਰੇਟਾਂ ਵਿਚ ਸਾਰਾ ਕਸੂਰ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠਲੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਹੀ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਅਵਤਾਰ ਹੈਨਰੀ ਦੇ ਬਿਆਨ ਤੋਂ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ।