ਦਲਿਤ ਏਕਤਾ ਸਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ਫੋਰਮ ਦੀ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਦਲਿਤ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨਾਲ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਬੈਠਕ

ਚੰਡੀਗੜ੍ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ)- ਅੱਜ ਸਿਫ (ਅਨੁਸੂਚਿਤ ਜਾਤੀ ਏਕਤਾ ਸਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ਫੋਰਮ) ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਦਲਿਤ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨਾਲ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੀਟਿੰਗ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਬੈਠਕ ਵਿਚ ਰਾਜ ਦੇ ਦਲਿਤ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਕੀਤੇ ਗਏ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਪੋਸਟ ਮੈਟ੍ਰਿਕ ਸਕਾਲਰਸ਼ਿਪ ਸਕੀਮ, ਐਸਸੀ ਐਸਟੀ ਉਪ-ਯੋਜਨਾ ਅਤੇ ਦਲਿਤਾਂ’ ਤੇ ਅੱਤਿਆਚਾਰ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਵਰਗੇ ਮੁੱਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਨ।
ਇਸ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਰਾਜ ਦੇ ਦਲਿਤ ਸਮਾਜ ਦੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਲਈ ਸੁਸਾਇਟੀ ਨੂੰ ਇੱਕਜੁਟ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰਣਨੀਤੀ ਬਣਾਈ ਗਈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਰਾਜ ਭਰ ਤੋਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਦਲਿਤ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੇ ਅੱਜ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ।
ਇਸ ਮੀਟਿੰਗ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਇਹ ਰਹੀ ਕਿ ਰਾਜ ਦੇ ਸਾਰੇ 39 ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਦੇ ਮੁਖੀ ਇੱਕ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਅਤੇ ਦਲਿਤ ਨੂੰ ਨਿਆਂ ਦਿਵਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਸਮੂਹ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦਾ ਸਮੂਹ: ਦਲਿਤ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਅੱਤਿਆਚਾਰਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਨਾਲ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।
ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਸਿਫ ਜ਼ੋਨਲ ਪੱਧਰ ਅਤੇ ਫਿਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਆਯੋਜਿਤ ਕਰਕੇ ਦਲਿਤ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੂੰ ਇਕਜੁਟ ਕਰਨਗੇ । ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਰਾਜ ਵਿਚ ਸਮੁੱਚੀ ਟੀਮ ਦੇ ਬਣਨ ਤੱਕ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਅਤੇ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਵੇਖਣ ਲਈ ਇਕ ਕੋਰ ਕਮੇਟੀ ਵੀ ਬਣਾਈ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸਦਾ ਸਲਾਹਕਾਰ ਸਾਬਕਾ ਰਾਜਦੂਤ ਸ੍ਰੀ ਰਮੇਸ਼ ਚੰਦਰ (ਆਈ.ਐੱਫ.ਐੱਸ.) ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਸ਼੍ਰੀ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਕੈਂਥ, ਸ੍ਰੀ ਜੈ ਸਿੰਘ, ਸਰਦਾਰ ਸੰਤੋਖ ਸਿੰਘ ਗੁਮਟਾਲਾ, ਸ੍ਰੀ ਸਰਬਜੀਤ ਕਡਿਆਣਾ, ਐਡਵੋਕੇਟ ਮੋਹਿਤ ਭਾਰਦਵਾਜ, ਸ੍ਰੀ ਰਾਂਝਾ ਬਖਸ਼ੀ, ਸ੍ਰੀ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬੁੱਟਰ ਕੋਰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਰਹਿਣਗੇ।
ਅੱਜ ਦੀ ਇਸ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਸਮਾਜ ਸੇਵਕ ਡਾ: ਵਰਿੰਦਰ ਗਰਗ, ਸਾਬਕਾ ਰਾਜਦੂਤ ਸ੍ਰੀ ਰਮੇਸ਼ ਚੰਦਰ (ਆਈ.ਐਫ.ਐੱਸ.), ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਦਲਿਤ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦਾ ਵੱਡਾ ਚਿਹਰਾ ਸ੍ਰੀ ਅਵਿਨਾਸ਼ ਚੰਦਰ, ਸ੍ਰੀ ਰਾਜੇਸ਼ ਬਾਘਾ ਐਸ ਸੀ ਕਮਿਸ਼ਨ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਚੇਅਰਮੈਨ, ,ਸਰਦਾਰ ਸੰਤੋਖ ਸਿੰਘ ਗੁਮਟਾਲਾ, ਸ੍ਰੀ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਕੈਂਥ, ਸ੍ਰੀ ਜੈ ਸਿੰਘ, ਐਡਵੋਕੇਟ ਮੋਹਿਤ ਭਾਰਦਵਾਜ, ਸ੍ਰੀ ਰਾਂਝਾ ਬਖਸ਼ੀ ਅਤੇ ਸ੍ਰੀ ਕੇਵਲ ਅਡੀਵਾਲ ਨੇ ਸੰਬੋਧਨ ਕੀਤਾ।

ਇਸ ਸਮੇਂ ਸ੍ਰੀ ਜਸਵੀਰ ਮਹਿਤਾ, ਡਾ: ਜਤਿੰਦਰ ਬਦਨ, ਚੌਧਰੀ ਦਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਸ੍ਰੀ ਰੋਹਿਤ ਸੋਨਕਰ ਸ੍ਰੀ ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ, ਡਾ ਸ਼ਮਸ਼ੇਰ ਸਿੰਘ, ਐਡਵੋਕੇਟ ਆਰ ਐਲ ਸੁਮਨ, ਸ੍ਰੀ ਯਸ਼ਪਾਲ ਕੁੰਡਲ, ਜਸਪਾਲ ਪੰਜਗਰਾਈਂ, ਸ੍ਰੀ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬੁੱਟਰ , ਸ੍ਰੀ ਸੋਹਣ ਸਿੰਘ, ਸ੍ਰੀ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਸ੍ਰੀ ਪ੍ਰਦੀਪ ਗੱਬਰ, ਸ੍ਰੀ ਦਲੀਪ ਸਿੰਘ, ਗੁਰਮੇਲ ਕੌਰ, ਹਰਵਿੰਦਰ ਕੌਰ, ਸ੍ਰੀ ਪ੍ਰਿੰਸ, ਸ੍ਰੀ ਜੋਗਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਤਰਸੇਮ ਲਾਲ, ਸਮੇਤ ਰਾਜ ਭਰ ਤੋਂ ਦਲਿਤ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੇ ਸ੍ਰੀ ਨੁਮਾਇੰਦੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਸ੍ਰੀ ਗੁਰਮੀਤ ਸਿੰਘ, ਸ੍ਰੀ ਪਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਸਰਦਾਰ ਸਰਵਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਲਿਆ।