ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਿਰਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਕੰਟਰੋਲ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਮੁਹਿੰਮ ਦਾ ਐਲਾਨ

ਜਲੰਧਰ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ )-ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪਰਸ਼ੂਰਾਮ ਆਰਮੀ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਵਿਚ ਬਜਰੰਗ ਦਲ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਦੇ ਕੌਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਿਤੇਸ਼ ਭਾਰਦਵਾਜ ਅਤੇ ਸਵਾਮੀ ਤੀਰਾਨ ਗਿਰੀ, ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਧਰਮ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪਰਸ਼ੂਰਾਮ ਆਰਮੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਰਪ੍ਰਸਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰੋਹਿਤ ਭਨੋਟ (ਸੰਨੀ), ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪੰਡਿਤ ਪਵਨ ਭਨੋਟ, ਕਮਲ ਦੇਵ ਜੋਸ਼ੀ ਅਤੇ ਹਿੰਦੂ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਦਲ ਦੇ ਕੌਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਨੋਜ ਨੰਨ੍ਹਾ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰਾਂ ਦੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਹੈ। 1951 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਾਜਿਸ਼ ਤਹਿਤ, ਸਰਕਾਰ ਨੇ “ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਦਾਨ ਐਕਟ” ਪਾਸ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਐਕਟ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਰਾਜਾਂ ਨੂੰ ਅਧਿਕਾਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੰਦਰ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਅਧੀਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।
ਇਸ ਐਕਟ ਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 34,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੰਦਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕਬਜ਼ੇ ਹੇਠ ਲੈ ਲਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਹਿੰਦੂ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਅਧੀਨ ਹਨ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਹਿੰਦੂਆਂ ਦੇ ਤੀਰਥ ਅਸਥਾਨਾਂ ਤੋਂ ਪੈਸਾ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹੋਰ ਆਰਥਿਕ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਉੱਤੇ ਖਰਚ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਨਾ ਕਿ ਹਿੰਦੂਆਂ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਿੱਚ।
ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਹਿਤੇਸ਼ ਭਾਰਦਵਾਜ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇੱਕ ਆਰਟੀਆਈ ਵਿੱਚ ਇਹ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਸੀ ਕਿ ਈਸਾਈ ਮਿਸ਼ਨਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰਾਂ ਦੇ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਗਾਲਾਂ ਕੱਢੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ੱਕ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤਾ ਕਿ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹਜ ਸਬਸਿਡੀ ਵੀ ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰਾਂ ਦੇ ਪੈਸੇ ਤੋਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਹਿੰਦੂਆਂ ਦੇ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਨਿਰੰਤਰ ਗਿਰਾਵਟ ਆ ਰਹੀ ਹੈ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦਾ ਇੱਕੋ ਇੱਕ ਹੱਲ ਹੈ “ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰ ਐਕਟ”। ਬਜਰੰਗ ਦਲ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਹਿੰਦੂ ਹਿੱਤ ਲਈ ਕੇਂਦਰ ਅਤੇ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰਾਂ ਤੋਂ ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰ ਐਕਟ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰ ਐਕਟ ਲਈ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਏਗਾ। ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰ ਐਕਟ ਦਾ ਖਰੜਾ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪਵਿੱਤਰ ਸੰਤਾਂ ਦੀ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ।
ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰ ਐਕਟ ਦਾ ਪੂਰਾ ਨਾਮ ਦੇਵਾਲੇਆ ਦੇਵਸਥਾਨ ਮੈਨੇਜਰ ਐਕਟ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਹਿੰਦੂਆਂ ਦੇ 30 ਲੱਖ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਵਿਚ ਆਮ ਤੌਰ ਤੇ 4 ਕਿਸਮਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਬੰਧਨ, ਕਮੇਟੀ ਜਾਂ ਟਰੱਸਟ, ਮਹੰਤ / ਮਠਾਧੀਸ਼, ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਮੰਦਰ। ਇਸ ਐਕਟ ਰਾਹੀਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਾਰੇ 30 ਲੱਖ ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰਾਂ ਨੂੰ ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਕੰਟਰੋਲ ਤੋਂ ਅਜ਼ਾਦ ਕਰਵਾ ਕੇ ਸੰਗਠਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।
ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਹਰ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨ ਦਾ ਇੱਕ ਵਫ਼ਦ ਦੇਵਲਾਇਆ ਦੇਵਸਥਾਨ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦਾ ਮੈਂਬਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰ ਮਿਲ ਕੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਅਤੇ ਤਹਿਸੀਲ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਇਕ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਸੰਗਠਨ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨਗੇ। ਸੰਵਿਧਾਨਕ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਚੁਣੀਆਂ ਗਈਆਂ ਕਮੇਟੀਆਂ, ਮੰਦਰਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਕਰਨਗੀਆਂ ਜੋ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਹਿੰਦੂਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸੁਲਝਾਉਣਗੀਆਂ।
ਧਾਰਮਿਕਤਾ ਦੀ ਖ਼ਾਤਰ, ਇਕ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਸੰਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਅਖਾੜਿਆਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਮਾਰਗ ਦਰਸ਼ਕ ਬੋਰਡ ਬਣਾਏਗਾ, ਜੋ ਧਾਰਮਿਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਸਲਾਹ ਮਸ਼ਵਰੇ ਨਾਲ ਸਰਬਸੰਮਤੀ ਨਾਲ ਜਾਂ ਬਹੁਮਤ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਸਮੁੱਚੇ ਹਿੰਦੂ ਸਮਾਜ ਵਿਚ ਮਾਰਗ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਤਕ ਪਹੁੰਚਦੀ ਹੈ। ਟੈਕਸ ਲਾਗੂ ਕਰੇਗਾ।
ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਕੋਈ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ ਅਤੇ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਦੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਵਰਗਾਂ ਲਈ ਧਾਰਮਿਕ ਪ੍ਰਚਾਰ, ਸਭਿਆਚਾਰ, ਧਰਮ ਅਤੇ ਗਊ ਸੇਵਾਵਾਂ ਆਦਿ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸਿੱਖਿਆ, ਸਿਹਤ ਆਦਿ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਸਥਾਨਾਂ ਵਿਚ ਸਹੂਲਤਾਂ ਫੈਲਾਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਹਿੰਦੂਆਂ ਦੇ ਧਰਮ ਪਰਿਵਰਤਨ ‘ਤੇ ਵੀ ਰੋਕ ਲਗਾਈ ਜਾਏਗੀ।
ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰ ਐਕਟ ਤਹਿਤ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਕੂਲ ਚਲਾਏ ਜਾਣਗੇ ਤਾਂ ਜੋ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹਿੰਦੂ ਧਾਰਮਿਕ ਗ੍ਰੰਥਾਂ, ਉਪਦੇਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਸਨਾਤਨ ਉਪਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਯੋਗ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ, ਜਿਸ ‘ਤੇ ਧਾਰਾ 30, 30 ਏ ਅਤੇ 30 (1) ਦਾ ਸਬੰਧ ਰਹੇਗਾ।
ਸੰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ ਰਜਨੀਸ਼ ਪੂਨੀਆ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪਰਸ਼ੂਰਾਮ ਨੈਸ਼ਨਲ ਗਾਰਡ ਆਫ ਆਰਮੀ ਸ਼੍ਰੀ ਸ਼੍ਰੀ 108 ਸਵਾਮੀ ਤੂਫਾਨ ਗਿਰੀ ਜੀ ਮਹਾਰਾਜ, ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰੋਹਿਤ ਭਨੋਟ (ਸੰਨੀ), ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪੰਡਿਤ ਪਵਨ ਭਨੋਟ, ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਜੁਗਲ ਕਿਸ਼ੋਰ ਸ਼ਰਮਾ, ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਮੀਡੀਆ ਇੰਚਾਰਜ ਕਮਲ ਦੇਵ ਜੋਸ਼ੀ ਪੰਜਾਬ ਸੂਬਾ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਨਰੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਸ਼ਰਮਾ, ਪੰਜਾਬ ਸੂਬਾ ਸਕੱਤਰ ਵਿਕਾਸ ਸਚਦੇਵਾ, ਜਲੰਧਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਚੇਅਰਮੈਨ ਰਾਜਨ ਸ਼ਰਮਾ, ਜਲੰਧਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਡਾ: ਵਿਮਲ ਸ਼ਰਮਾ, ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਮਹਿਲਾ ਵਿੰਗ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੀਲਮ ਕਾਲੀਆ, ਪੰਡਿਤ ਨਿਖਿਲ ਤ੍ਰਿਪਾਠੀ, ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਦੀਪ ਤਿਵਾੜੀ, ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸ. ਬੁਲਾਰੇ ਅਸ਼ੀਸ਼ ਤਿਵਾੜੀ, ਲੁਧਿਆਣਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਇੰਚਾਰਜ ਭਾਰਤ ਭੂਸ਼ਣ ਸ਼ਰਮਾ, ਲੁਧਿਆਣਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸਕੱਤਰ ਨਰੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ, ਮੋਤੀ ਲਾਲ ਭਨੋਟ, ਰਿਸ਼ੀ ਭਨੋਟ, ਪਵਨ ਕੁਮਾਰ, ਭੋਗਪੁਰ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ, ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਦਵਿੰਦਰ ਸ਼ਰਮਾ ਆਦਿ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ।
ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਹਿੰਦੂ ਮੰਦਰ ਐਕਟ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ।