ਡੀ.ਐਮ.ਏ. ਨੇ ਕਰਵਾਈ ਪੱਤਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਹੋਏ ਕਾਤਲਾਨਾ ਹਮਲੇ ‘ਚ 3 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕਾਰਵਾਈ


ਡੀਐਮਏ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਹੋ ਰਹੀ ਬੇਇਨਸਾਫੀ ਨੂੰ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ: ਅਮਨ ਬੱਗਾ
ਜਲੰਧਰ 19 ਫਰਵਰੀ (ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ) – ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਇਕ ਪੱਤਰਕਾਰ ਉੱਪਰ ਹੋਏ ਪਥਰਾਉ ਦੀ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੋ ਗਏ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਵੇਰੇ 11 ਵਜੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਅਮਨ ਬੱਗਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ 50 ਪੱਤਰਕਾਰ ਸੂਰਿਆ ਇਨਕਲੇਵ ਥਾਣੇ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਐਸਐਚਓ ਸੁਲੱਖਣ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਸੌਂਪ ਕੇ ਸਖਤ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ।
16 ਫਰਵਰੀ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਵੀਕੈਂਡ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਸੰਪਾਦਕ ਅਤੇ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪੱਤਰਕਾਰ ਪ੍ਰਦੀਪ ਵਰਮਾ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਗੁਆਂਢੀ ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ,ਉਸ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੈਣੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਧੀ ਜਸਪਾਲ ਕੌਰ ਨੇ ਇੱਟਾਂ ਅਤੇ ਪੱਥਰਾਂ ਨਾਲ ਹਮਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸ ਵਿਚ ਉਹ ਮਸਾਂ ਬਚਿਆ ।
ਇਹ ਸਾਰੀ ਘਟਨਾ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਵਿਚ ਵੀ ਕੈਦ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਡੀਐਮਏ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਸ. ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਭੁੱਲਰ ਦੇ ਦਖਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਏਸੀਪੀ ਹਰਸਿਮਰਤ ਛੇਤਰਾ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ਤੇ ਆਖਰਕਾਰ ਐਸਐਚਓ ਸੁਲੱਖਣ ਸਿੰਘ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਉਸਦੀ ਭੈਣ ਜਸਪਾਲ ਕੌਰ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਆਈਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 323, 34, 509, 120 ਬੀ ਤਹਿਤ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ। ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਡੀਐਮਏ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਅਮਨ ਬੱਗਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੀ ਬੇਇਨਸਾਫੀ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕਰਾਂਗੇ। ਇਥੇ ਵੀ ਜੇ ਡੀਐਮਏ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਨਾਲ ਕੋਈ ਧੱਕਾ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਡੀਐਮਏ ਦੇ 100 ਪੱਤਰਕਾਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇਨਸਾਫ ਦਿਵਾਉਣ ਲਈ ਇਨਸਾਫ ਨਾਲ ਚਟਾਨ ਵਾਂਗ ਖੜੇ ਹੋਣਗੇ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਡੀਐਮਏ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਅਨਿਲ ਵਰਮਾ, ਵਰਿੰਦਰ ਸ਼ਰਮਾ, ਕੈਸ਼ੀਅਰ ਵਰੁਣ ਗੁਪਤਾ, ਸੰਦੀਪ ਵਧਵਾ, ਹਤਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹਨੀ, ਨਿਤਿਨ ਕੋਡਾ, ਸੰਦੀਪ ਵਰਮਾ, ਆਦਮਪੁਰ ਤੋਂ ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਯੋਗੇਸ਼ ਕਤਿਆਲ, ਬਸੰਤ ਕੁਮਾਰ, ਮੋਹਿਤ ਸੇਖੜੀ, ਧਰਮਿੰਦਰ ਸੌਂਧੀ, ਸੰਜੇ ਸੇਤੀਆ, ਜਤਿਨ ਬੱਬਰ, ਪਵਨ ਕੁਮਾਰ, ਰਾਜੇਸ਼ ਭਗਤ, ਰਾਮਾਂ ਮੰਡੀ ਦੇ ਉਪ-ਮੁਖੀ ਐਸ.ਕੇ. ਸਕਸੈਨਾ, ਦਿਨੇਸ਼ ਮਲਹੋਤਰਾ, ਰਾਕੇਸ਼ ਚਾਵਲਾ, ਰਵੀ ਕੁਮਾਰ, ਸੁਨੀਲ ਕੁਮਾਰ ਸਾਹਿਤਾ ਦਰਜਨਾਂ ਪੱਤਰਕਾਰ ਅਤੇ ਮੁਹੱਲਾ ਨਿਵਾਸੀ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।