ਭਾਜਪਾ ਇੱਟ ਦਾ ਜਵਾਬ ਪੱਥਰ ਨਾਲ ਦੇਣਾ ਜਾਣਦੀ ਹੈ : ਅਸ਼ਵਨੀ ਸ਼ਰਮਾ

BJP knows how to answer bricks with stones: Ashwani Sharma

*ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਘੱਟ ਸਮਝਣ ਦੀ ਗਲਤੀ ਨਾ ਕਰੇ ਕਾਂਗਰਸ।*

ਜਲੰਧਰ: 10 ਜਨਵਰੀ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ)-ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗੁਵਾਈ ਵਾਲੀ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਨਾਕਾਮੀਆਂ, ਅਤੇ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਕ਼ਾਨੂੰਨ ਵਿਵਸਥਾ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਰਵਨੀਤ ਸਿੰਘ ਬਿੱਟੂ ਖਿਲਾਫ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਨ, ਲਈ ਸੂਬਾ ਭਾਜਪਾ ਵੱਲੋਂ ਧਰਨੇ-ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਸੇ ਲੜੀ ‘ਚ ਜਲੰਧਰ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਭਾਜਪਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਸ਼ੀਲ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਕੰਪਨੀ ਬਾਗ ਵਿਖੇ ਸ੍ਰੀ ਰਾਮ ਚੌਕ ਵਿਖੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਵਰਕਰਾਂ ਨਾਲ ਭਾਰੀ ਰੋਸ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ। ਸੂਬਾ ਭਾਜਪਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਸ਼ਵਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਇਸ ਮੌਕੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਉਹਨਾਂ ਨਾਲ ਸੰਗਠਨ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਦਿਨੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ, ਸਾਬਕਾ ਸੂਬਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਤੇ ਰਾਜ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ ਸ਼ਵੇਤ ਮਲਿਕ, ਸਾਬਕਾ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਾਲੀਆ, ਤੀਕਸ਼ਨ ਸੂਦ, ਸੂਬਾ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਜੀਵਨ ਗੁਪਤਾ, ਦਿਆਲ ਸਿੰਘ ਸੋਢੀ,ਭਾਜਪਾ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਇੰਚਾਰਜ ਡਾ: ਸਰਦਾਰ ਨਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ,ਰਾਕੇਸ਼ ਰਾਠੌਰ, ਰਾਜੇਸ਼ ਬਾਗਾ ਨਾਲ ਮੰਚ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।

ਅਸ਼ਵਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਇਸ ਮੌਕੇ ਹਾਜ਼ਰ ਵਰਕਰਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਅਮਨ-ਸ਼ਾਂਤੀ ਨੂੰ ਤਰਸਯੋਗ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਲਿਆਂਦਾ ਹੈ ਜਿਥੇ ਸੂਬੇ ਦੇ ਹਰ ਨਾਗਰਿਕ ਦੇ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਦਿਆਂ ਹੀ ਆਪਣੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲਕੀਰਾਂ ਖਿੱਚੀਆਂ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ 1984 ਦੇ ਅੱਤਵਾਦ ਦੇ ਕਾਲੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਮੁੜ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਭੇਜਣ ਲਈ ਉਤਾਰੂ ਹੈ, ਪਰ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਕਦੇ ਵੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮਕਸਦ ਵਿੱਚ ਸਫਲ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦੇਵੇਗੀ। ਰਵਨੀਤ ਬਿੱਟੂ ਮੀਡੀਆ ਸਾਹਮਣੇ ਜਨਤਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ’ ਤੇ ਖੂਨ  ਅਤੇ ਲਾਸ਼ਾਂ ਵਿਛਾਉਣ ਦਾ ਬਿਆਨ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਜਾਂ ਪੁਲਿਸ ਉਸ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀ । ਪੁਲਿਸ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਕਠਪੁਤਲੀ ਬਣ ਗਈ ਹੈ।

ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਦੋ ਕਾਨੂੰਨ ਬਣਾਏ ਹੋਏ ਹਨ, ਕਾਂਗਰਸੀਆਂ ਲਈ ਵੱਖਰੇ ਅਤੇ ਜਨਤਾ ਅਤੇ ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਲਈ ਵੱਖਰੇ। ਕਾਂਗਰਸੀ ਚਾਹੇ ਜੋ ਵੀ ਕਹਿਣ ਜਾਂ ਕਰਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਖਿਲਾਫ ਕੋਈ ਕਾਰਵਾਈ ਨਹੀਂ, ਅਤੇ ਜਨਤਾ ਜਾ ਵਿਰੋਧੀ ਕੁਛ ਵੀ ਬੋਲਣ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਖਿਲਾਫ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸਲਾਖਾਂ ਪਿੱਛੇ ਪਾਉਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਂਗਰਸੀ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਕਾਰਕੁਨ, ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਵਰਕਰਾਂ‘ ਤੇ ਕਾਤਲਾਨਾ ਹਮਲੇ, ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰਾਂ ‘ਤੇ ਹਮਲੇ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨਾਲ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ‘ ਤੇ ਹਮਲੇ ਕਰਨਾ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਸੋਚੀ ਸਮਝੀ ਸਾਜਿਸ਼ ਹੈ। ਤਾਂ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਕਿਸੇ ਵੀ ਆਗਾਮੀ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਨਾ ਲੈ ਸਕੇI 

ਅਸ਼ਵਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕੈਪਟਨ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਵਰਕਰ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਇਸ ਨੀਵੀਂ ਰਾਜਨੀਤੀ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਡਰਦੇ, ਕਾਂਗਰਸ ਨੂੰ ਸਾਨੂੰ ਘੱਟ ਗਿਣਨ ਦੀ ਗਲਤੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਉਹ ਜਾਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਕਿਵੇਂ ਦੇਣਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ I

ਦਿਨੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ, ਸ਼ਵੇਤ ਮਲਿਕ, ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਾਲੀਆ, ਤੀਕਸ਼ਨ ਸੂਦ, ਜੀਵਨ ਗੁਪਤਾ, ਭਾਜਪਾ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਇੰਚਾਰਜ ਡਾ: ਸਰਦਾਰ ਨਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ,ਰਾਕੇਸ਼ ਰਾਠੌਰ, ਦਿਆਲ ਸਿੰਘ ਸੋਢੀ, ਰਾਜੇਸ਼ ਬਾਗਾ,ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬੁਲਾਰੇ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਲਾਲਪੁਰਾ, ਆਦਿ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਾਂਝੇ ਸੰਬੋਧਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਕਾਰਕੁਨਾਂ ਨੂੰ ਧਮਕਾਉਣ ਲਈ ਕਾਂਗਰਸੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ ‘ਤੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਹਮਲੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਅਤੇ ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਪਰ ਸ਼ਾਇਦ ਕਾਂਗਰਸੀਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਦਾ ਇਤਿਹਾਸ ਸੰਘਰਸ਼ ਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਇਸ ਸਭ ਤੋਂ ਡਰਦੇ ਹੋਏ ਪਿੱਛੇ ਨਹੀਂ ਹਟਣਗੇ। ਕਾਂਗਰਸ ਨੂੰ ਇੱਟ ਦਾ ਜਵਾਬ ਪੱਥਰ ਨਾਲ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਸ਼ਵਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿਚ, ਪੰਜਾਬ ਸਿੰਘ, ਜਰਨੈਲ ਸਿੰਘ, ਮਲਕੀਤ ਸਿੰਘ, ਕਸ਼ਮੀਰ ਸਿੰਘ, ਗੁਰਨਾਮ ਸਿੰਘ, ਬਖਸ਼ੀ ਰਾਮ ਸਮੇਤ ਆਪਣੇ ਸੈਂਕੜੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਸਮੇਤ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਈ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਇਸ ਮੌਕੇ ,ਜਵਾਹਰ ਖੁਰਾਣਾ, ਕੇ, ਡੀ ਭੰਡਾਰੀ, ਮਹਿੰਦਰ ਭਗਤ,ਸੁਰੇਂਦਰ ਮਹੇ,ਰਵੀ ਮਹੇਂਦਰੂ, ਦੀਵਾਨ ਅਮਿਤ ਅਰੋੜਾ, ਅਨਿਲ ਸੱਚਰ, ਰੌਬਿਨ ਸਾਂਪਲਾ, ਅਮਿਤ ਤਨੇਜਾ, ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਗਰੇਵਾਲ, ਅਮਰਜੀਤ ਅਮਰੀ, ਵਸੀਮ ਰਾਜਾ ਗੁੱਡੂ, ਵਿਨੋਦ ਸ਼ਰਮਾ, ਸੁਰਿੰਦਰਾ ਮਹੇ, ਸੰਨੀ ਸ਼ਰਮਾ , ਮਿੰਟਾ ਕੋਛੜ, ਅਰੁਣ ਬਜਾਜ, ਸੁਦਰਸ਼ਨ ਸੋਬਤੀ, ਰਾਜੀਵ ਪੰਜ, ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜਨਰਲ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਪ੍ਰਭਾਕਰ, ਰਾਜੀਵ ਢੀਂਗਰਾ, ਅਮਿਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧਾ, ਦਵਿੰਦਰ ਕਾਲੀਆ, ਵਿਵੇਕ ਖੰਨਾ ਰਾਜੇਸ਼ ਭੱਲਾ, ਪ੍ਰਦੀਪ ਖੁੱਲਰ ਐਚ, ਐਸ ਬੇਦੀ, ਰਮੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ, ਰਾਜੇਸ਼ ਜੈਨ ਮਨੀਸ਼ ਵਿਜੇ ਅਰੁਣ ਖੁਰਾਣਾ ਅਜੈ ਚੋਪੜਾ, ਡਾ: ਵਿਨੀਤ ਸ਼ਰਮਾ ਰੌਸੀ ਉੱਪਲ, ਰਾਜੇਸ਼ ਕਪੂਰ, ਅਮਿਤ ਭਾਟੀਆ, ਕਰਨ ਸਾਦੀ, ਬ੍ਰਿਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ, ਗੋਪਾਲ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਸੋਨੀ, ਮੰਡਲ ਚੇਅਰਪਰਸਨ, ਹਿਤੇਸ਼ ਸੈਲ, ਕੁਲਵੰਤ ਸ਼ਰਮਾ, ਮਹਿੰਦਰ ਪਾਲ, ਸ਼ਿਆਮ ਸ਼ਰਮਾ, ਸਰਦਾਰ ਜਗਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਅਜੇ ਗੁਪਤਾ, ਨਰੇਸ਼ ਅਰੋੜਾ, ਸੌਰਵ ਸੇਠ, ਅਮਿਤ ਲੁਧਰਾ, ਦਵਿੰਦਰ ਭਾਰਦਵਾਜ, ਰਿਤੇਸ਼ ਨਿਹੰਗ, ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਗੋਲਡੀ, ਸ਼ਿਵ ਦਰਸ਼ਨ ਅਭੀ, ਹਰਸ਼ਾ ਭਾਰਦਵਾਜ, ਵਾਈ. ਉਵਾ ਮੋਰਚਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ, ਬਲਜੀਤ ਪ੍ਰਿੰਸ, ਭੁਪਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ, ਡਿੰਪੀ ਲੁਬਾਣਾ, ਮੀਨੂੰ ਸ਼ਰਮਾ, ਅਨੁਜ ਸ਼ਾਰਦਾ, ਦਿਨੇਸ਼ ਖੰਨਾ, ਅਸ਼ਵਨੀ ਭਾਦੜੀ, ਦਵਿੰਦਰ ਅਰੋੜਾ, ਮੌਜੂਦ ਸਨ।