ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਐਮਰਜੈਂਸੀ , ਟਰੰਪ ਸਮਰਥਕਾਂ ਵਲੋਂ ਹਿੰਸਾ ਦੌਰਾਨ 4 ਮੌਤਾਂ

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ:(ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ )-ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਵਿੱਚ ਹੰਗਾਮਾ ਖੜਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਸੰਸਦ ਕੰਪਲੈਕਸ ਵਿਚ ਹੋਈ ਹੰਗਾਮੇ ਵਿਚ ਹੁਣ ਤਕ ਚਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਹਿੰਸਾ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਦੇ ਮੇਅਰ ਨੇ 15 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦੇ ਆਖਰੀ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ, ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਹਿੰਸਾ ਦਾ ਰੂਪ ਵੇਖਿਆ ਹੈ. ਇਸ ਵਾਰ, ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੇ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਦੇ ਕੈਪੀਟਲ ਹਿੱਲ ਵਿੱਚ ਹੰਗਾਮਾ ਕੀਤਾ. ਜਦੋਂ ਇਹ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਦੇਰ ਰਾਤ ਸੀ, ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਟਰੰਪ ਦੇ ਸਮਰਥਕ ਹਥਿਆਰਾਂ ਨਾਲ ਕੈਪੀਟਲ ਹਿੱਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਏ, ਤੋੜ ਸੁੱਟੇ, ਭਜਾਏ ਅਤੇ ਸੈਨੇਟਰਾਂ ਨੂੰ ਫੜ ਲਿਆ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਲੰਬੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱ .ਿਆ ਅਤੇ ਕੈਪੀਟਲ ਹਿੱਲ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਰ ਲਿਆ. ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਹਿੰਸਾ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਚਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋ ​​ਚੁੱਕੀ ਹੈ।

ਦਰਅਸਲ, ਕੈਪੀਟਲ ਹਿੱਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਇਲੈਕਟੋਰਲ ਕਾਲਜ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਜੋ ਬਾਈਡਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਣਨ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਟਰੰਪ ਦੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੇ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਵਿੱਚ ਮਾਰਚ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕੈਪੀਟਲ ਹਿੱਲ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ। ਇੱਥੇ, ਡੌਨਲਡ ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣ, ਵੋਟਾਂ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਗਿਣਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ।

ਚਾਰ ਮਰੇ, ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਵਿੱਚ ਐਮਰਜੈਂਸੀ
ਕੈਪੀਟਲ ਹਿੱਲ ਵਿਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੌਰਾਨ ਜਦੋਂ ਟਰੰਪ ਦੇ ਹਮਾਇਤੀਆਂ ਨੇ ਆਪਣਾ ਮਾਰਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਹੰਗਾਮੇ ਕਾਰਨ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਪਰ ਇਹ ਰੁਕਿਆ ਨਹੀਂ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਸਮਰਥਕ ਕੈਪੀਟਲ ਹਿੱਲ ਵੱਲ ਚਲੇ ਗਏ. ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਲਾਠੀਚਾਰਜ, ਅੱਥਰੂ ਗੈਸ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ.

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹੋਈ ਇਸ ਹਿੰਸਾ ਵਿੱਚ ਕੁਲ ਚਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ policeਰਤ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਗੋਲੀ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਸਾਰਾ ਖੇਤਰ ਖਾਲੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ, ਟਰੰਪ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਕੋਲ ਤੋਪਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਖਤਰਨਾਕ ਚੀਜ਼ਾਂ ਸਨ. ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਹਿੰਸਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਨਤਕ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਲਗਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਦੇ ਮੇਅਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਨੂੰ 15 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ.