ਮਾਸਕ ਨਾ ਪਹਿਨਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ 4 ਗੁਣਾ ਵਧਾਇਆ

kesari network new delhi: ਦਿੱਲੀ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਕਈ ਤਰਾਂ ਦੀ ਰਾਹਤ ਪਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਚਰਚਾ ਹਾਸਿਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਮਹਾਮਾਰੀ ਕੋਰੋਨਾ ਦੌਰਾਨ ਮਾਸਕ ਨਾ ਪਹਿਨਣ ਵਾਲਿਆਂ ਖਿਲਾਫ਼  2 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ 500 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲੱਗਦਾ ਸੀ ਪਰ  ਕਈ ਲੋਕ ਹੁਣੇ ਵੀ ਮਾਸਕ ਨਹੀਂ ਪਹਿਨ ਰਹੇ ਹਨ ਇਸ ਕਾਰਨ ਸਾਡੇ ਵਲੋਂ ਜੁਰਮਾਨੇ ਨੂੰ ਵਧਾਕੇ 2 ਹਜਾਰ ਰੁਪਿਆ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਭਿਆਨਕ ਰੂਪ ਲੈ ਚੁੱਕੀ ਹੈ । ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿੱਚ 24 ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਦਾ ਨਵਾਂ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ । ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਜਾਰੀ ਹੋਏ ਆਂਕੜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਕੱਲ ਸਭਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ 131 ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਜਾਨ ਗਵਾਈ । ਜਦਕਿ 24 ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ 7486 ਨਵੇਂ ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ । ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਸੰਖਿਆ 89 ਲੱਖ 60 ਹਜਾਰ ਦੇ ਕਰੀਬ ਪਹੁਂਚ ਗਈ ਹੈ । 24 ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ ਕਰੀਬ 45 ਹਜਾਰ ਨਵੇਂ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ , ਜਦੋਂ ਕਿ ਇਨ੍ਹੇ ਹੀ ਸਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕਰੀਬ 49 ਹਜਾਰ ਲੋਕ ਰਿਕਵਰ ਹੋਏ ਹਨ । ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ 4 ਗੁਣਾ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਸਾਰੀਆਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵਲੋਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਕੇਸ ਵੱਧ ਰਹੇ ਹਨ , ਇਹ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਔਖਾ ਵਕਤ ਹੈ ।