ਨਗਰੋਟਾ Attack ਪਿੱਛੇ ਚੀਨ ਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਸਾਂਝੀ ਸਾਜਿਸ਼

Kesari Network ਨੈਸ਼ਨਲ ਡੈਸਕ: ਭਾਰਤ ਦੇ ਉੱਤਰੀ ਸੂਬੇ ਜੰਮੂ – ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਿੱਚ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਖਿਲਾਫ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹੈ  ਜਿਸ ਤਹਿਤ ਬੀਤੇ ਦਿਨ ਖੁਫੀਆ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਨਗਰੋਟਾ ਵਿੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਸਖ਼ਤ ਕਰਕੇ ਹਰ ਨਾਕੇ ਉੱਤੇ ਆਉਣ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਨੇ ਬਾਨ ਟੋਲ ਪਲਾਜੇ ਦੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਨਾਕਾ ਲਗਾਇਆ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਦੇ ਇੱਕ ਸਮੂਹ ਨੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਉੱਤੇ ਸਵੇਰੇ 5 ਵਜੇ ਫਾਇਰਿੰਗ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਫਾਇਰਿੰਗ ਦੇ ਬਾਅਦ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜੰਗਲ ਵੱਲ ਭੱਜਣ ਲੱਗੇ  ਤੇ ਦੋਵਾਂ ਧਿਰਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਸਿੱਧਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ 4 ਅੱਤਵਾਦੀ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ।

ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਚਾਰ ਜਵਾਨ ਜਖ਼ਮੀ

ਜੰਮੂ – ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਡੀਜੀਪੀ ਦਿਲਬਾਗ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਾਰੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜੈਸ਼ – ਏ – ਮੁਹੰਮਦ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਨ। ਇਸ Encounter ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਪੁਲਸ ਕਰਮੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਮਾਮੂਲੀ ਸੱਟਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਹਨ। ਜੰਮੂ ਦੇ ਐਸਐਸਪੀ ਪਾਟਿਲ ਵੀ ਮਾਮੂਲੀ ਜਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਨਗਰੋਟਾ ਦੇ ਬਾਨ ਟੋਲ ਪਲਾਜਾ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਏਨਕਾਉਂਟਰ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਮਾਹਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਚੀਨ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੋਨਾਂ ਦੀ ਮਿਲੀਭਗਤ ਹੈ । ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਹੋਏ ਇਸ ਮੁੱਠਭੇੜ ਵਿੱਚ 4 ਅੱਤਵਾਦੀ ਮਾਰੇ ਗਏ। ਉਹ ਜਿਸ ਟਰੱਕ ਵਿੱਚ ਛੁਪੇ ਸਨ ਉਸ ਵਿੱਚੋਂ ਭਾਰੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਗੋਲਾ ਬਾਰੂਦ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਸ਼ੱਕ ਹੈ ਕਿ ਅੱਤਵਾਦੀ ਪੁਲਵਾਮਾ ਹਮਲੇ ਨੂੰ ਦੁਹਰਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਜੰਮੂ – ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਿੱਚ Terrarists ਦੇ ਖਿਲਾਫ Security Forces ਦਾ ਅਭਿਆਨ ਜਾਰੀ ਹੈ ।  ਆਤੰਕੀ ਜਿਸ ਟਰੱਕ ਵਲੋਂ ਆਏ ਸਨ ਉਸ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਵਿਸਫੋਟਕ ਮੌਜੂਦ ਸੀ। ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੌਰਾਨ ਵਿਸਫੋਟਕਾਂ ਨਾਲ ਭਰੇ ਟਰੱਕ ਵਿੱਚ ਵੀ ਧਮਾਕਾ ਹੋਇਆ।