ਬਦਨਾਮ ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰ ਗੁਰਦੀਪ ਰਾਣੋ ਨਾਲ ਰਣਜੀਤ ਬਾਵਾ ਦੇ ਸਬੰਧਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਪੁੱਜੀ ਈ.ਡੀ ਦਫਤਰ

* ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰਾਂ ਅਤੇ ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਦੇ ਸਬੰਧਾਂ ਤਹਿਤ ਜਾਂਚ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ – ਅਸ਼ੋਕ ਸਰੀਨ ਹਿੱਕੀ *

* ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਹਿੱਤ ਵਿੱਚ ਬਚਾਉਣ ਲਈ, ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਫੰਡਿੰਗ, ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਗਈ

ਜਲੰਧਰ 17 ਨਵੰਬਰ (ਕੇਸਰੀ ਨੈੱਟਵਰਕ ) ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਚਰਚਿਤ ਗਾਇਕ ਰਣਜੀਤ ਬਾਵਾ ਜੋ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਨਸ਼ਿਆਂ ਕਾਰਨ ਗਾਣੇ’ ਵਿਚ  ਵਿਅੰਗਾਤਮਕ ਬੋਲਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਅਕਸਰ ਹੀ ਆਪਣੇ ਗੀਤਾਂ ਵਿਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਧਰਮਾਂ ਦੀਆਂ ਧਾਰਮਿਕ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਕਰਕੇ ਵਿਵਾਦਾਂ ਵਿਚ ਪੈ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਦੇ ਬਰਖਿਲਾਫ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਿੱਚ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਮਾਲ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧੀਨ ਅੱਜ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵਿੱਤੀ ਜਾਂਚ ਏਜੰਸੀ ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ (ਆਰਥਿਕ ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ), ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਅਧੀਨ, ਤਸਕਰ ਰਾਣੋ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਫੋਟੋ ਨੂੰ ਆਧਾਰ ਬਣਾ ਕੇ ਅੱਜ ਨੌਜਵਾਨ ਆਗੂ ਅਸ਼ੋਕ ਸਰੀਨ ਹਿੱਕੀ (ਐਡਵੋਕੇਟ) ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਦਫ਼ਤਰ ਵਿੱਚ, ਜੁਆਇੰਟ  ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਕੋਲ ਰਣਜੀਤ ਬਾਵਾ ਦੀ  ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰ ਗੁਰਦੀਪ ਰਾਣੋ ਦੀ ਫੋਟੋ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸਾਂਝੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਫੋਟੋ ਨਾਲ ਸਬੰਧਾਂ ਦੀ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਨਜ਼ਰਸਾਨੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਸ਼ੋਕ ਸਰੀਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਣਜੀਤ ਬਾਵਾ ਅਜਿਹਾ ਗਾਇਕ ਹੈ ਜੋ ਸਿਰਫ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੋਣ ਲਈ ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਡੂੰਘੀ ਸਾਂਝ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕਰੋੜਾਂ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਸੰਬੰਧੀ ਸਰਕਾਰਾਂ ‘ਤੇ ਗਾ ਰਹੇ ਹਨ. ਸਰੀਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੀ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰ ਗੁਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਰਾਣੂ ਗਾਇਕ ਰਣਜੀਤ ਬਾਬਾ ਦੀ ਬ੍ਰਾਂਡਿੰਗ ਅਤੇ ਪ੍ਰਚਾਰ ਲਈ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਹ ਹੀ ਨਹੀਂ ਬਾਵਾ ਦੇ ਮਿੱਤਰ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਮੱਗਲਰ ਗੁਰਦੀਪ ਰਾਣੋ ਦੇ ਵੱਡੇ ਲੀਡਰਾਂ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਗਏ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਪੰਜਾਬ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ  ਓਐਸਡੀ ਅੰਕਿਤ ਬਾਂਸਲ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹੋਰ ਵੱਡੇ ਲੀਡਰਾਂ ਨਾਲ ਫੋਟੋ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰ ਗੁਰਦੀਪ ਰਾਣੋ ਨਾਲ ਡੂੰਘੇ ਸਬੰਧ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਓਐਸਡੀ ਅੰਕਿਤ ਬਾਂਸਲ ਅਤੇ ਪਿਤਾ ਇਕ ਵੱਡੀ ਅਦਾਲਤ ਦਾ ਇਕ ਵੱਡਾ ਜੱਜ ਹੈ। ਸਰੀਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰੀ ਜੋ ਭਵਿੱਖ ਵਿਚ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਜਵਾਨੀ ਨੂੰ ਨਸ਼ਿਆਂ ਤੋਂ ਬਚਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਇਹ ਇਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ ਕੇਸ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹਰ ਕੋਨੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਹੈ। ਵੱਡੇ ਲੋਕ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਰਣਜੀਤ ਬਾਵਾ ਇਕਲੌਤਾ ਅਜਿਹਾ ਗਾਇਕ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਫੋਟੋ ਨਸ਼ੇੜੀ ਰਾਣੋ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਗੰਭੀਰ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਰਣਜੀਤ ਬਾਵਾ ਉੱਤੇ ਖਰਚ ਕੀਤੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਜਾਂਚ, ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਦੇ ਤਹਿਤ ਜਾਂਚ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ. ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਗਾਇਕੀ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਿੱਚ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਯਾਤਰੀ, ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਯਾਤਰਾ, ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਪੈਸੇ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਪੈਸੇ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਦੀ ਵੀ ਜਾਂਚ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਗੱਦਾਰ ਪੱਖੀ ਖਾਲਿਸਤਾਨਵਾਦੀ ਲੋਕ ਭਾਰਤ ਵਿਰੋਧੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਹਰ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਸਰੀਨ ਨਾਲ ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਸਿੰਘ, ਰੋਹਿਤ ਸਹੋਤਾ, ਸਰਬਜੀਤ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ, ਸੰਨੀ ਸ਼ਰਮਾ, ਪਿਯੂਸ਼ ਮਨਚੰਦਾ (ਐਡਵੋਕੇਟ), ਸੰਨੀ ਬਾਂਸਲ ਆਦਿ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ